Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย วิเคราะห์ สเป็กนี้ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย วิเคราะห์ สเป็กนี้ทีนะครับ

1.cpu intel E8400
    2.M/B P5KPL-CM
    3.kingmax 1066/1024*2
    4.hd sata segate500g
    5.case P&A
    6.PSW 500W
    7.vga gefore 9600 gt memory1g 256bit
    ช่วยดูให้ทีครับ

แล้ว ช่วย วิจาร์ เมมบอร์ด ตัวนี้ทีนะครับ ว่าดไหมครับ

ขอคนที่ทราบจิงๆๆนะครับ เกี่ยวกับ เมมบอรืด P5KPL-CM

ถ้ามีส่วนไหหนปรับปรุงบอกทีนะครับ
    Last edited by birdoverclockzone; 11 Apr 2009, 22:34:26.

OCZ 800/2*2 1500.-

HD4670 DDR4 2800.-

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
      1.cpu intel E8400
      2.M/B P5KPL-CM
      3.kingmax 1066/1024*2
      4.hd sata segate500g
      5.case P&A
      6.PSW 500W
      7.vga gefore 9600 gt memory1g 256bit
      ช่วยดูให้ทีครับ

แล้ว ช่วย วิจาร์ เมมบอร์ด ตัวนี้ทีนะครับ ว่าดไหมครับ

ขอคนที่ทราบจิงๆๆนะครับ เกี่ยวกับ เมมบอรืด P5KPL-CM

ถ้ามีส่วนไหหนปรับปรุงบอกทีนะครับ
      ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ขอบคุรพี่ วิกร นะครับ ที่เข้ามา confirm ให้

Comment

OK ครับแรงขิงๆเลย crysis ปรับสุด เลยครับ

Comment

ผนังในดูดีทั้งสี่ด้าน ............โอฬาฬารทองหาฝาผนัง
            จำเพาะมีสี่ด้านทวารบัง ...........ที่พื้นนั่งดาดด้วยแผ่นเงินงาม
            มณฑปน้อยสวมรอยพระบาทนั้น ..........ล้วนสุวรรณแจ่มแจ้งแสงอร่าม
            เพดานดาดล้วนกระจกงาม พระเพลิงพลามพร่างพร่างสว่างพราย

Comment

พี่ CONVERSOBOY ครับ

มานจะปรับ crysis ได้เต็มที่หรอครับ
              เพื่อนบอกว่าสเป็กนี่ยังปรับได้แค่นิสหน่อยของ crysis เองนะครับ

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
                พี่ CONVERSOBOY ครับ

มานจะปรับ crysis ได้เต็มที่หรอครับ
                เพื่อนบอกว่าสเป็กนี่ยังปรับได้แค่นิสหน่อยของ crysis เองนะครับ
                ไม่ใช่นิสหน่อยหรอกครับ น่าจะ บางอัน hight ได้

Comment

ขอบคุณนะครับ

เพื่อนผม มนชอบเว่ออ่าครับ

บอกว่าคอมผมที่ซื้อมาไม่ดี เท่าของมัน

มันบอกว่า บอรืด ของผม กรากมากๆๆครับ

Comment

บอกว่าคอมผมที่ซื้อมาไม่ดี เท่าของมัน

มันบอกว่า บอรืด ของผม กรากมากๆๆครับ
                    มันคืออาการของคนอิจฉารึป่าว

5555+

Comment

ช่างเค้าเถอะครับ เพื่อนก็มีหลายประเภทครับ

เลือกเอาตามที่เราชอบ เห็นว่าสมควร มีความสุขกับมัน ก็โอเคแล้วครับ

Comment

เรื่องเมนบอร์ดตัวนี พอดีผมไปเปิดอ่านแค่ในคู่มือนะครับ ในร้านที่ขายนี่แหล่ะ พอดีไปทำธุระมาเลยคิดถึงกระทู็นี้ครับ เลยขอเค้าเปิดกล่องดูคู่มือหน่อย จุดประสงค์เพื่ออยากเช็คว่า มีปรับอะไรได้บ้างในหน้าไบออส เพราะของ Asus เค้าค่อนข้างจะบอกรายละเอียดไว้เยอะพอสมควรครับ (ไม่เหมือนกิกาไบท์ครับ ต้องถามๆกันเอา)

ก็... พูดตรงๆครับ ปรับได้"จำกัด" มากพอสมควร

ถ้าระดับ E8400 ผมเชื่อครับว่า ท่านคงไม่หยุดมันอยู่แค่ 3GHz แน่นอน มันจะมาตันที่เมนบอร์ดนี่แหล่ะครับ

ส่วน Ram ตัวนี้ ผมไม่แน่ใจว่าที่ 1066 ค่า CL มันเท่าไหร่นะครับ ยังไงรบกวนลองเช็คดูอีกครั้งนะครับ

สรุปคือ ใช้เดิมๆ โอเคครับ แต่ถ้าเอามาลากสัก 4.5 GHz ที่บัส 500 นี่ เกรงว่าลำบากครับ

ลองพิจารณาตัวเลือกอื่นๆดูนะครับ แต่ถ้าชอบบอร์ดตัวนี้เป็นทุนเดิมก็ไม่เป็นไรครับ มันก็มีดีกันไปคนละแบบครับ

Comment

เพื่อนนี้หัวเกรียนเปล่าคับ อิอิ

Comment

ขอบคุณ ทุกคำตอบนะครับ

ค่อยมีกำลังใจหน่อยเพราะซื้อมา แล้วด้วยอ่าครับ

อีกอย่างคือทำ คนไม่นิยมใช้ ram บัส 1066 อ่าครับเหงแต่ 800 อ่าครับ

Comment

Leim
                              ผมลองดูค่า CL ใน CPU Z ไม่แน่จัยว่า ถูกป่ะนะครับ
                              แต่มันเขียนว่า 5.0 clocks อ่ะคับ มันจะลากไหวไหมครับ

Comment

Working...
                              X