overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: Sony VAIO VGN-FE37SP น่าใช้ไหมครับ

OverclockZone Legend Pegazus's Avatar

Default Sony VAIO VGN-FE37SP น่าใช้ไหมครับ

พอดีอยากได้ Notebook ใหม่ มาใช้งาน กราฟฟิค + 3D Presentation ตัวเก่าชักเอาไม่อยู่แล้วครับ วันนี้ไปดูแล้วก็สั่งซื้อแบบรีบๆ บอกเขาแต่ขอเน้นกราฟฟิค เขาเสนอตัวนี้มา ผมก็เห็นเลข GF7600 มันมากกว่าของรุ่นอื่น ก็เลยสั่ง+มัดจำเขาแล้วครับ เป็นรุ่นนี้ครับ Sony VAIO VGN-FE37SP http://www.sony.co.th/vaio/prod_info...fications.html
    กลับมาบ้านค่อยมาเปิดเวปดูเสปค Vram มันแค่ 128 MB เองอ่ะครับ มันจะไหวไหมครับ
    เครื่องนี้ไม่ไช้เล่นเกมส์ครับ อยากได้สำหรับใช้งานพวก Autocad , 3D Animation , 3D presentation แบบโหดๆ ไม่อยากให้มีกระตุกครับ
    หรือจะแนะนำรุ่นอื่นมีไหมครับ งบประมาณไม่อยากให้เกินแสน แต่ถ้าต้องเกินก็ไม่เป็นไรครับ พรุ่งนี้โทรไปเปลี่ยนรุ่นทันอยู่ครับ บอกเขาไว้แล้ว พอดีไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่อง Notebook ครับ
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

การ์ดจอรับได้สบายคับคุณหมอ มันสูงสุดของ vaio แล้วอ่ะคับ แต่เครื่องหนักไปหน่อย สรุปแล้วโอเจคับผ่าน

ปล.เช็คเครื่องดีๆน่ะคับที่ commart

เห็นมันมีอีกรุ่นออกมาใหม่นิคับ FE44 ต่างจาก FE37 ตรงที่ CPU 1.83 /HDD 100GB/Vista Home Premium ราคาน่าจะถูกก่า FE37 คับ

ฝากดูโปรโมชั่น C23 ได้มะคับ ว่าแถมไรบ้าง อิอิ

OverclockZone Legend Pegazus's Avatar

ขอบคุณมากครับ ซื้อแถวบ้านอ่ะครับ ไม่มีบุญได้ไปคอมมาร์ทครับ

Paris
    Guest

ถ้าจะซื้อ FE37 จริงๆ ผมเชียร์ FE44 ด้วยคนครับ เพิ่งถอยมาเหมือนกัน
    FE44 ให้แรมมา 1G และเป็น windows vista ส่วน CPU เห็นว่า FE37 เป็น T7200(2Ghz) ส่วน FE44 เป็น T5600(1.83Ghz) ไม่รู้ว่าต่างกันมากน้อยยังไงครับ

FE37 ตอนนี้ถ้าจำไม่ผิดราคาน่าจะ 74500 มั้งครับ แต่ FE44 64500 ครับ ถูกกว่าเห็นๆแล้ว 10K อิอิ
    ผมถอย FE44 มาจากศูนย์ Sony ราคานี้ครับ ตอนแรกไปซื้อที่ซีคอนฯจะเอา FE34 ราคาลดแล้วเหลือ 54500 แต่ของดันหมดครับ ร้านก็ตลกจริงๆจะยัดเยียดให้ผมเอา FE37 แทนให้ได้ ผมก็คิดในใจแล้วว่า "ถ้าตูเอา FE37 ตูไปเอา FE44 ไม่ดีกว่าเรอะ ถูกกว่าอีกตังหาก" จนสุดท้ายไปได้จากศูนย์ Sony ที่ emporium มี FE44 พอดี แต่ไม่มี FE34,37 แล้ว

ราคานี้ของแถมไม่มีไรมากเลยตามสไตล์ศูนย์ กระเป๋า 2 ใบ (เป้ 1 ใบและกระเป๋าใส่ nb อีกใบ) , เมาส์เลเซอร์ไร้สายให้อีก 1 ตัว หมดแล้วคับ...

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

กะว่าจะช่วยซื้อให้พี่หมอ เพราะผมซื้อลดได้ 10%

ไม่รู้พี่หมอซื้อไปรึยัง

ทำไมคุณ Paris หาได้ 74500 หล่ะครับ ของผมดูตามโบรชัวร์ เขาก็คิดตามนั้น โดนไป 84500 อ่ะครับ + เพิ่มแรมเป็น 2 GB จ่ายอีก 6500 มันยังไงกันน้อ
    แต่ผมไม่ชอบวิสต้าอ่ะครับ ใช้กับ PC ม่ายเวอร์คเลย กับ Application ที่ใช้อยู่ เลยต้องคบกับ XPต่อไปครับ

น้องพีคุงบอกช้าไปนี๊ด มัดจำไปครึ่งนึงแล้วอ่ะครับ ของจะมาพรุ่งนี้ เขาคงไม่คืนให้แล้วม๊างเนี่ย เสียดายมากๆ เลยครับ 10%เอาไปทำอะไรได้อีกเยอะเลย แต่ก็ขอบคุณน้องพีคุงมากๆเลยครับ รอบหน้าจะซื้อ Sony อีกล่ะก็ จะรบกวนขอคำปรึกษานะครับ

Paris
    Guest

Quote Originally Posted by Pegazus View Post
    ทำไมคุณ Paris หาได้ 74500 หล่ะครับ ของผมดูตามโบรชัวร์ เขาก็คิดตามนั้น โดนไป 84500 อ่ะครับ + เพิ่มแรมเป็น 2 GB จ่ายอีก 6500 มันยังไงกันน้อ
    แต่ผมไม่ชอบวิสต้าอ่ะครับ ใช้กับ PC ม่ายเวอร์คเลย กับ Application ที่ใช้อยู่ เลยต้องคบกับ XPต่อไปครับ

น้องพีคุงบอกช้าไปนี๊ด มัดจำไปครึ่งนึงแล้วอ่ะครับ ของจะมาพรุ่งนี้ เขาคงไม่คืนให้แล้วม๊างเนี่ย เสียดายมากๆ เลยครับ 10%เอาไปทำอะไรได้อีกเยอะเลย แต่ก็ขอบคุณน้องพีคุงมากๆเลยครับ รอบหน้าจะซื้อ Sony อีกล่ะก็ จะรบกวนขอคำปรึกษานะครับ
    ผมไปดูที่ ITcity ซีคอนฯครับผม ที่ผมจำได้เพราะว่ามันมีเรื่องตลกๆนิดนึงคือ ตอนที่จะจ่ายเงินเนี้ย ก็ตกลงคุยกันกับพนง.เรียบร้อย ก็ยื่นการ์ดไปให้รูด พอสลิบออกมา เอ๊ะ...ทำไมจากราคา 54500 ทำไมสลิบออกมา 74500 ฟ่ะเนี้ย ปรากฎว่าไอ้เครื่องที่พนง.ขายมันหยิบมาเป็น FE37
    ก็เลยคุยกันอีกทีไอ้พนง.ขายมาบอกว่า FE34 ของหมดงับพี่ เอา FE37 ไปแทนเลยดีมั้ย สเปคแรงกว่าคับ
    ผมก็ส่ายหน้าแล้วรีบให้ร้านมันวอยด์เงินออกไปก่อน ก่อนเผ่นออกจากร้านทันที

Quote Originally Posted by Paris View Post
    ผมไปดูที่ ITcity ซีคอนฯครับผม ที่ผมจำได้เพราะว่ามันมีเรื่องตลกๆนิดนึงคือ ตอนที่จะจ่ายเงินเนี้ย ก็ตกลงคุยกันกับพนง.เรียบร้อย ก็ยื่นการ์ดไปให้รูด พอสลิบออกมา เอ๊ะ...ทำไมจากราคา 54500 ทำไมสลิบออกมา 74500 ฟ่ะเนี้ย ปรากฎว่าไอ้เครื่องที่พนง.ขายมันหยิบมาเป็น FE37
    ก็เลยคุยกันอีกทีไอ้พนง.ขายมาบอกว่า FE34 ของหมดงับพี่ เอา FE37 ไปแทนเลยดีมั้ย สเปคแรงกว่าคับ
    ผมก็ส่ายหน้าแล้วรีบให้ร้านมันวอยด์เงินออกไปก่อน ก่อนเผ่นออกจากร้านทันที
    พนักงานโหดร้ายมากคับ สมควรเผ่น 5555555

ปล. FE44 เป็นสีเทาดำใช่ไหมคับ สวยดี

Bookmarks

Bookmarks