Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดไฟล์ flv ดูไม่ได้อ่ะคับ เมื่อก่อนยังเปิดได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดไฟล์ flv ดูไม่ได้อ่ะคับ เมื่อก่อนยังเปิดได้

ปกติผมโหลดวิดีโอมาจาก youtube ครับ ปกติก็ดูได้ไม่มีปัญหา

แต่พอมาวันนี้ลองโหลดมาดูใหม่ คราวมนี้มันไม่ได้แล้วอ่ะครับ

ผมลง k lite codec ใช้ window media classic เปิดดูอ่ะครับ

มันก็บอกว่า cannot render the file

แล้วบางไฟล์ก็ดูได้ บางไฟล์ก็ดูไม่ได้อ่ะครับ

แล้วลองเอามาแปลงไฟล์ดูก็แปลงไม่ได้ด้วยครับ

ใครรู้วิธีแก้ก็ช่วยผมหน่อยนะครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าตั้งถูกห้องมั้ย ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยครับ

มีลิงค์ ไฟล์ปาวนะ
    เดี๋ยวจะลองโหลดมาดู
    ปกติ ส่วนตัวใช้โปรแกรม GOM Player เล่น ^^

Comment

มี ครับ http://www.youtube.com/watch?v=nkFMLAIc01o

Comment

ลองใช้ VLC ดูไหมครับ เพราะของผมก็เป็น บางทีก็โดูไม่ได้ อาจจะเป็นที่ Codec ที่ใช้ใน FLV มั้งครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน เคยดูอยู่ ดันดูไม่ได้

Comment

ผมก็เป็นครับ
            เลยใช้ winamp ดู

Comment

ลองลง Realplayer ผมเล่นได้ครับ เวลาโหลดก็โหลดกับโปรแกรมนี้เหมือนกัน สะดวกมาก

แต่ผมมีปัญหาใหม่ครับเวลาเล่นไฟล์หนังหากกดแถบเลื่อเวลาข้างล่างปุ๊บดับทันที่

ไม่รู้เป็นไร วันนี้ตั้งกระทู้ไว้ครับแล้วครับ ท่านใดรู้วิธีก็ก็ช่วยไปตอบผมหน่อยครับ เมื่อก่อนไม่เป็นเหมือนกัน

Comment

ผมก็สำรองไว้หลายตัวเลยอะครับ เผื่ออันใหนเปิดไม่ได้
                Media Player Classic
                VLC media player
                KMPlayer
                QuickTime Player อันนี้ไว้สำรองเผื่อ3อันนั้นอ่าน 3GP ไม่ได้(ต้องลงอยู่แล้วเพราะใช้ iTunes)
                แต่หลักๆแล้ว Media Player Classic เอาอยู่ทุกนามสกุลครับ

Comment

Originally posted by reborn123 View Post
                  ลิงค์ที่ท่านว่า ผมโหลดมาดูใช้ Media Player Classic ดูได้นะครับ

Comment

ตอนนี้ MPC ผมดู FLV ไม่ได้ซักตัว ทั้งที่ก่อนนี้ก็ดูมาตลอด งง ง๊ง งง

Comment

ครับเป็นเหมือนกัน
                      แต่ก่อนดูได้
                      เดี๋ยวนี้ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวผมว่า youtube คงมีมาตรการการเข้าหรัสไฟล์ใหม่แน่เลยครับ

Comment

แต่ของผมนี่สิแปลก ดู MP4 ไม่ได้ เลยอะยกเว้นที่มาจาก ยูทูบ งง มากมาย

Comment

ผมก้อเป๊นครับ

น่าจาเกียวกับวินโดว์ ป่าวคับ ไม่เเน่ใจ

Comment

ลองใช้ FLVplayer ดูรึยังครับ?

Comment

Moyea FLV Player
                              Download ตามนี้เลยครับ
                              http://dl.phazeddl.com/1359688/Moyea...layer_1.6.2.2/

Comment

Working...
                              X