Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการตั้งค่า boot หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการตั้งค่า boot หน่อยครับ

คือผมใช้ z99m อยู่

อยากรู้ว่าจะเข้าหน้าที่ใช้ตั้งค่าว่าจะเริ่มบู๊ทที่อุปกรณ์ไหนก่อน

ไม่ทราบว่าจะต้องตั้งตรงไหน

จะลงวินโดว์ใหม่ มันไม่ยอมบู๊ทจากแผ่นเลยครับ

..กด f10, f11 , f8, Enter, spacebar ลองดูหมดแล้ว มันจะเข้าไปแต่หน้าที่เป็น safe mode

เครื่องนี้เครื่องแฟนหนะครับ ไม่เคยลงวินโดว์เครื่องนี้เลย

Asus กดF2จ้า ไปที่ Boot>Boot Device Prio.. เเล้วเลือกบูตจากCD/DVD

Comment

กด ESC จะมี Selection Boot Menu ขึ้นมาครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
        กด ESC จะมี Selection Boot Menu ขึ้นมาครับ
        ตามนี้เลยจ้า ทางลัด

Comment

F1 F2 Delete เพิ่มเข้าไปด้วยครับ แต่ละเครื่องแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน แล้วแต่ bios

Comment

^ ของ ASUS เข้า Bios ด้วย F2 แต่ถ้าเมนูลัด Select boot ให้กด ESC ครับ ทุกรุ่นเหมือนกันหมด

Comment

Working...
            X