overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: รบกวนพี่น้อง OCZ ช่วยแนนำทีครับ LCD TV FANTASIA 32" ดีไหมครับ 9,450 บาท

OverclockZone Member autawut's Avatar
    NISSIN BARKE KORAT

Default รบกวนพี่น้อง OCZ ช่วยแนนำทีครับ LCD TV FANTASIA 32" ดีไหมครับ 9,450 บาท

คือผมไปเห็น LCD TV 32" ที่ BIG-C ยี่ห้อ FANTASIA 32" ราคา 9450 บาท
    ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้ดีไหมครับแล้วเอามาต่อกับ คอม เป็นมอนิเตอร์จะแจ่มไหม
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

เป็นผม ผมไม่เสี่ยง

OverclockZone Member autawut's Avatar

Quote Originally Posted by slate View Post
    เป็นผม ผมไม่เสี่ยง
    ทำไมเหรอครับ มันไม่ดีเหรอครับท่าน เห็นว่ามีประกัน1ปีนะครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ถ้าดูหนังอย่างเดียว พอใด้

แต่ถ้าเล่นเกมส์ ทำงาน ฯลฯ พิการ เพราะความละเอียด LCD TV , LCD monitor มันคนละเรื่อง

อีกอย่าง เครื่องไช้ไฟฟ้าตามห้าง ไม่คุ้มที่จะเสียเงินเลย -*-

OverclockZone Member

อนาถแน่ครับ ถ้าเอาตัวนี้ ซื้อจอมอนิเตอร์แหล่มๆดีกว่านะ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

มันจะขาดเรื่องความคมชัดของภาพครับ
    เขาผลิตออกมาเพื่อดูโทรทัศน์เป็นหลัก
    ผมเพิ่งซื้อLG 22'' ประมาณแปดพันมั้ง
    contrast ratio มัน 5000 เท่านั้นเอง
    ลองมาต่อคอม มันไม่ค่อยเวิร์ค

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

เมื่อวานผมไปเดินดูมาเหมือนกันว่ามันจะเป็นยังไง

พอดูแล้วเค้าก็เปิดเป็นภาพโชว์ต่างๆ แต่เสียบแค่สาย AV สีเหลืองสายเดียว ไม่ได้ต่อ Compo หรือ HDMI แต่อย่างใด

ผมปรากฎว่า เอิ่ม.....รอซื้อ TCL ดีกว่า มันแปลกตายังไงไม่รู้ -0-

อีกอย่าง Samsung ซีรีย์ 3 เปิดเครื่องเล่นเดียวกัน สาย AV แบบเดียวกัน ราคาหมื่นต้นๆ
    ดูเนียนกว่าเยอะเลย -0-

เดี๋ยวนี้32นิ้วถูกมากแล้วคับ ยี่ห้อดังๆราคาก็หมื่นต้นๆละ(แต่อาจจะเก่าไปหน่อย)

ถ้าเอามาดูหนังLCDTVแหล่มคับ แต่ถ้าเอามาเล่นเน็ตพิมพ์งานนี้ตาบอดแน่^^"

จอรุ่นนี้ความละเอียด ถ้าเอามาดูหนังแจ่มไหมครับ

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

ดู vdo โอเค แต่ ทีวี ไม่เอาไหนเลย

สมมติว่าจะสอยของถูกจริงๆเนี่ย เปลี่ยนจาก fantasia เป็น alpha หรือ tcl น่าจะเข้าท่ากว่านะครับ โดยเฉพาะ alpha เนี่ย บริการหลังการขายดีมาก

OverclockZone Member minipop's Avatar

ผมว่ายี่ห้อนี้ไม่ work นะ ถูกก็จริงอยู่แต่ถ้าเป็นผมๆไม่ซื้อหรอก ของจีนไม่น่าไว้ใจ
    ซื้อทั้งทีเล่น sony หรือ JVCไปเลยดีกว่าครับอยู่นานแ่นอน คุณภาพน่าเชื่อใจมากกว่านะ

OverclockZone Member deedee's Avatar

เอามาต่อกับคอม เป็นมอนิเตอร์
    ปกติ lcd tv 32" รุ่นดีๆ ยังไม่ดีเลยนะครับ
    กรณีใช้เป็นจอมอนิเตอร์คอม หา จอ lcd com 22''-24" จะดีที่สุดครับ

(อย่าได้ลองเชียวนะครับ เพื่อนที่รู้จัก หลายคน ซื้อ lcd tv มาใช้งานแทนจอคอม
    แต่ไม่มีใครเล่นได้เกินสัปดาห์สักคน)

OverclockZone Member gibzy's Avatar

ผมใช้ ซัมซุง 32 นิ้ว( ต่อคอม)มา 2 ปีแล้ว ก็ไม่เห็นเป็น อะไร เล่นไกลสักหน่อย 1.5-2 เมตรได้ ปีนี้เปลี่ยนเป็นโซนี่ 22 นิ้ว ก็ โอ นะคับ เล่น ใกล้เข้ามาเลย ก็บ่เปงหยัง แต่ เด็กๆ ไม่ควรเล่นเพราะอาจเสียสายตาได้ ถ้าแค่เล่นคอม ดูหนังทั่วไปก็ไม่น่ามีปัญหาอาไร แต่ ถ้าคิดเล่น เกม แนวแอ็ค ชั่นยิง บุคคลที่ 1 แนวเกมที่ชอบเล่นกันเดี๋ยว นี่ก็อาจปวดหัวได้ เพราะระยะสายตาไม่ทันกับการเคลื่อนไหว ภาพที่ใหญ่เกินไป (เปลี่ยนเป็นถอยออกมาสักระบะที่สายตามองแล้วสบายตาก็โอเคคับ) เล่นเกมวางแผนทั่วไปก็โอเคครับ ยังงัย พร้อมอันไหนก็ซื้ออันนั้นแหละครับ หรือ อาจรอ เก็บอีกนิสก็ดี เดี๋ยวนี้ของไม่แพงมาก ตอนซื้อซัมซุง 2-3 ปีก่อน 32000 เดี๋ยวนี้ 32 นิ้ว หมื่นกว่าเอง HD ก็ถูกลงมาก แต่ก่อนเป็นแสน

Bookmarks

Bookmarks