Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสาย coax ส่งสัญญาณ UBC มาในห้อง ซื้อกล่องแปลงสัญญาณไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสาย coax ส่งสัญญาณ UBC มาในห้อง ซื้อกล่องแปลงสัญญาณไงดีครับ

เมื่อก่อนเคยติดไว้แต่ยกเลิกแค่จุดนี้ไปแล้ว มีสาย coax โยงเข้ามาเหลืออยู่
    น่าจะยังมีสัญญาณอยู่ เลยอยากถามว่ากล่องแปลงสัญญาณนี้ซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ คุณภาพดีๆหน่อย จะมาดูคับคอมคับ

มีท่านใดรู้บ้างป่ะคับ?
    กรุณาด้วยคับ

Comment

ไม่มีท่านใดรู้เลยเหรอคับ
      ดันๆๆๆ

Comment

เป็นคอนโดหรือครับ หรือบ้านพักทั่วไป ถ้าเป็นคอนโดแล้วที่ตึกมีอยู่จาน UBC ใบเดียวก็ต้องมีตัวแปลงคอนเวนเตอร์ครับ ตัวนึงไม่เกิน 1800 หาซื้อได้เฉพาะร้านดาวเทียมใหญ่ๆๆๆเท่านั้น แต่ถ้าเป็นบ้านพักทั่วไปถ้ามีจานคาอยู่แล้วไปหาซื้อเครื่องพร้อมการ์ดมาดูก็ได้ แต่ถ้าไม่มีอะไรเลยก็เหมือนติดตั้งใหม่ละน้า

อธิบายใหม่อีกครั้งจะดีมากเลย โทรมาถามก็ได้เบอร์ใต้ลายเซนต์

Comment

คือเป็นบ้านอ่ะคับ ติดมานานแล้ว ไม่ได้ใช้จานเพราะว่าแถวนี้มีสายโยงมาถึงอ่ะครับ
          ที่บ้านเคยติดอยู่ 3 จุด โดยมีสายสัญญาณเข้าบ้านสายเดียว แล้วเข้ากล่องกระจายสัญญาณเป็น 3 สาย เข้าตามจุดต่างๆ
          ต่อมายกเลิกไปจุดนึงคือทาง ubc เอากล่องคืนไป แต่สายสัญญาณยังอยู่ เลยคิดว่ามีสัญญาณอยู่ เพราะอีก 2 จุดก็ยังรับอยู่ เลยอยากหากล่องที่แปลงสัญญาณจาก coax หัวเข็ม ให้ต่อเข้ากับทีวีให้ได้ครับ

ขอขอบคุณไว้ก่อนเลย

Comment

ถ้างั้น ก็แปลว่าเป็นระบบใยแก้ว สายมาจากเสาไฟใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ก็ไปซื้อกล่องเคเบิ้ลใยแก้วที่บ้านหม้อมาต่อเลยครับ กล่องไม่น่าเกิน 2500 ดูได้เลย 60 ช่อง ไม่ต้องจ่ายรายเดือนด้วย

Comment

แนะนำที่ซื้อขายหน่อยคับ

Comment

บ้านหม้อเลยครับเดือนเข้าไปหูตาลายมีขายหลายร้านเลย

Comment

แนะนําเข้าทางร้านหมูแดงนะ เดินไปเกือบสุดซอยมันจะทะลุออกถนน จะเห็นร้านอยู่ซ้ายมือ เห็นวางขายอยู่ข้างในจะมองคล้ายๆๆร้านซ่อมทีวี ร้านนั่นมีอยู่ร้านเดียวละครับ ร้านอื่นไม่แนะนํา ขายของดี ราคาพอคุยได้ เมื่อก่อนผมซื้อทีเป็น 10 กล่องเลยนะ

แนะนําอย่าไปยกเลิกนะครับ ถ้าจําเป็นจริงๆๆๆหรือจ่ายรายเดือนไม่ไหว เวลาเขามารื้อคืนก็ให้ตังค์ไปหน่อยซักห้าร้อยหรือพันนึง บอกว่าไม่ต้องถอดสายที่เสาไฟนะ ทีนี้ก็ไปซื้อกล่องมาเสียบดูกันทั้งบ้านเลย 55555
                  Last edited by visionnet; 14 Apr 2009, 01:15:38.

Comment

ขอบคุณครับแต่ช่วงนี้คงไรปัญญาออกจากบ้าน
                    ก็บ้านเมืองเป็นแบบนี้หนิคับ

Comment

แล้วแบบของผมนี่พอจะทำได้ปะคับ เป็นแบบจานubc ต่อ2จุด แต่2จุดนี้ เวลาดูจะเหมือนกันทั้ง2เครื่อง
                      จะทำให้มาแยกช่องกันดูได้ปะคับ แบบอิสระต่อกัน อีกเครื่องดูบอล อีกเครื่อง ดูหนังไรแบบนี้อะคับ

Comment

Originally posted by crazyass View Post
                        แล้วแบบของผมนี่พอจะทำได้ปะคับ เป็นแบบจานubc ต่อ2จุด แต่2จุดนี้ เวลาดูจะเหมือนกันทั้ง2เครื่อง
                        จะทำให้มาแยกช่องกันดูได้ปะคับ แบบอิสระต่อกัน อีกเครื่องดูบอล อีกเครื่อง ดูหนังไรแบบนี้อะคับ
                        ได้ครับ แค่สองเครื่องมันจะไม่คุ้มดิครับ จะคุ้มจริงๆๆก็ต่อเมื่อ 3 เครื่องขึ้นไป

ผมเคยติดตั้งไป 4 จุด รวมของเดิมด้วย ติดนู่นแถวรังสิต คิดไป 15000 เองครับพร้อมค่าแรง รายเดือนก็จ่ายเหมือนเดิม แต่ดูได้ถึง 4 จุดในบ้าน

ไม่งั้นก็ต้องไปคบกับ Dreambox แล้วละ

Comment

มาเก้บข้อมูล

Comment

dreambox มันทำอะไรได้บ้างอ่ะคับ
                            นึกว่าเป็นแค่ media player

Comment

บ้านผมไม่มี UBC แต่มาอ่านคำแนะนำท่าน visionnet แล้วรู้สึกว่าจริงใจอยากช่วยเหลือดีครับ

ชอบภาพลายเซ็นต์ท่านครับ ความหมายดี

Comment

Working...
                              X