Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU AMD อันไหนแรงสุดอ่า เทียบ กับintel รุ่นไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU AMD อันไหนแรงสุดอ่า เทียบ กับintel รุ่นไหนคับ

อยากรู้ เก็บขอมูลไว้ซื้อคอมตอนเปิดเทอม ช่วยบอกราคา ด้วย นะคับ

Phenom II X4 940 Black Edition - 8990 ฿ (ประมาณ)

Comment

ตามนั้นเนียนๆ

แรงสุด AMD ก็แรงเท่าๆ รุ่น กลางๆ ของINTEL

จบเซง

Comment

Originally posted by converseboy View Post
        ตามนั้นเนียนๆ

แรงสุด AMD ก็แรงเท่าๆ รุ่น กลางๆ ของINTEL

จบเซง
        y e s

Comment

แรงที่สุดของ AMD ราคาเท่า กลางๆ ของ intel เอ๊ะ ยังไงเรา

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
            แรงที่สุดของ AMD ราคาเท่า กลางๆ ของ intel เอ๊ะ ยังไงเรา
            เหอๆ!! ราคา รึ แรง ครับ!! หุหุ

Comment

ไว้มีปัญญาซื้อแล้วค่อยมาถามละกัน ส่วนคำตอบไว้มีปัญญาเล่นของแรงๆแล้วจะช่วยมาตอบให้

Comment

Phenom II FX80 4GHz ตัวนี้แรงกว่า i7 975 หน่อยนึง พันทิพย์มีทุกร้าน ลองไปเดินๆดูได้ ราคาต่อรองเอา

Comment

Originally posted by _d View Post
                  Phenom II FX80 4GHz ตัวนี้แรงกว่า i7 975 หน่อยนึง พันทิพย์มีทุกร้าน ลองไปเดินๆดูได้ ราคาต่อรองเอา

Comment

5555555555555555555+ ไปเล่นน้ำมั่งนะ จขนท

Comment

ไม่ต้องเก้บหรอกข้อมูลอ่ะ เด๋วตอนเปิดเทอม ก็ราคาเปลื่ยน มีของใหม่ เข้ามาอีก

Comment

เหอๆ ปิดเทอมอีกแระ

Comment

อยากรู้ก็ซื้อหนังสือ chip สิครับ มันมีเปรียบเทียบไว้ เป็นตารางบอกทุกเดือน มีไม่ครบทุกรุ่นนะ แต่ก็เยอะ

ส่วนเรื่อง AMD แรงสุดเท่ากับแรงกลาง ๆ ของ Intel แต่อย่าลืมเรื่องราคานะครับ แรงสุดของ AMD อยู่ที่ราวๆ 9 พัน บอร์ดถ้าดี ๆ สุด ๆ ไปเลย ก็ราว ๆ 6-8 พัน ซึ่งปกติ 4-5 พันก็ดีพอแล้วครับ แรมก็ยังใช้ DDR2 ซึ่งก็อยู่ราวๆ พันนิด ๆ ขณะที่ Intel แรงสุดคือ I7 ราคาหมื่นกว่าอัพ บอร์ดก็หมื่นต้น ๆ แรม DDR3 อีกราว ๆ 3 พัน ความแรง 2 เท่า แต่ราคานี่ต่างกันเกือบ ๆ 1 ใน 3 เลยนะครับ

มันจะแรงไม่แรงไม่ได้อยู่แค่ซีพียูหรอกครับ เครื่องแรงมากบูตวินโดวส์แป๊บเดียวติด แต่ใส่การ์ดจอรุ่นไม่แรงแล้วไปเล่น crysis ก็น๊อกเหมือนกัน

Comment

อยากใช้ของแรงต้องจ่ายตังเยอะ

Comment

ถ้าคนเราคิดแต่ความแรงเพียงอย่างเดียว คงได้เห็นรถ F1 วิ่งเกลื่อนถนนแล้วละครับ แล้วถ้าคิดอย่างนั้นกัน ส่วนแบ่งการตลาดของ AMD คงเท่ากับ 0 มันอยู่ที่การใช้งานมากกว่าม้าง ว่าจะเอาไปใช้ไร ใครจะซื้อเบ็นซ์มาทำแท๊กซี่ ก็เป็นสิทธิของคนนั้น (แต่ในสายตาผมคงมองว่า ไอ้บร้าาาาาาา)

Comment

Working...
                              X