Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU AMD อันไหนแรงสุดอ่า เทียบ กับintel รุ่นไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาเข้าจิงๆ ตลาด AMD ทำได้ดีกว่าสำหรับร้านเกมส์ นะ แล้วร้านเกมส์ มีตั้งเท่าไหร่ ในประเทศ

ในราคาไม่ถึง เฉพาะ เคลส ที่ไม่ถึง 8000 บาทต่อเครื่องถ้ารวมจอก็คิดซะหมื่นต้นๆ ก็สามารถที่ ทำร้านเกมส์ ขึ้นมาได้ แล้ว

อย่างที่ข้างบนบอกอ่าครับ มันอยู่ที่ใครจะเอาไปทำไรมากกว่าครับ คุณเอา I7 ไปทำกราฟฟิคหรือเปล่าครับ

แบบว่าซื้อเอามาทำเงินให้คุณได้อ่ะแต่ถ้าคุณรวยจนไม่รู้จะเอาเงินไปทำไร คุณก็ซื้อไปเถอะแบมือ ขอ มันไม่ยาก

หรอก แต่ถ้าซื้อ ของแรงๆเทพๆมา แล้ว มันสามารถทำ กำไร หรือได้เงินคืนมาให้ผมได้ผมก็ จะซื้อ ครับ

แต่ถ้าแค่เล่นเกมส์ ก็ เหอะๆ คิดเองครับ โตแล้ว

Comment

ความเเรงเขาวัดกันที่ตรงใหน รึว่าวัดที่ โปรเเกรมเทส
      โปรดอยู่เเบพอเพียง 5000+ของผมนี้ก็เเรงเเล้วนะ เเถมร้อนด้วย 555
      มันอยู่ที่ว่าคุณจะเอาไปทำอะไรมากว่า
      ผมนะ 1.เล่นเน็ต
      2.เกม
      ทำงานก็ทำที่สำนักงาน
      เเค่นี้

Comment

ก็ว่ากันไป อิอิ

Comment

อะไรนะ.........แพงสุด โอ้ย ไม่เอาอ่ะจนๆ มีสิทธิ์ไม๊คร้าบ

Comment

Celeron แรงขิง ๆ

Comment

Originally posted by sornet View Post
              ถ้าคนเราคิดแต่ความแรงเพียงอย่างเดียว คงได้เห็นรถ F1 วิ่งเกลื่อนถนนแล้วละครับ แล้วถ้าคิดอย่างนั้นกัน ส่วนแบ่งการตลาดของ AMD คงเท่ากับ 0 มันอยู่ที่การใช้งานมากกว่าม้าง ว่าจะเอาไปใช้ไร ใครจะซื้อเบ็นซ์มาทำแท๊กซี่ ก็เป็นสิทธิของคนนั้น (แต่ในสายตาผมคงมองว่า ไอ้บร้าาาาาาา)
              ตอบได้ดี

Comment

Originally posted by sornet View Post
                ถ้าคนเราคิดแต่ความแรงเพียงอย่างเดียว คงได้เห็นรถ F1 วิ่งเกลื่อนถนนแล้วละครับ แล้วถ้าคิดอย่างนั้นกัน ส่วนแบ่งการตลาดของ AMD คงเท่ากับ 0 มันอยู่ที่การใช้งานมากกว่าม้าง ว่าจะเอาไปใช้ไร ใครจะซื้อเบ็นซ์มาทำแท๊กซี่ ก็เป็นสิทธิของคนนั้น (แต่ในสายตาผมคงมองว่า ไอ้บร้าาาาาาา)
                แท็กซี่เยอรมัน ก้อเบ๊นซ์นี่แหละครับ มันเป็นรถมาตรฐานทั่วๆไป แต่เมืองไทยกลายเป็นของหรู ด้วยมาตรฐานยตรกรรมของเยอรมันสูงกว่าของยี่ปุ่น รถเบ๊นซ์ ที่เยอรมัน หรือประเทศราคาไม่แพงขนาดนี้นั้นหรอกครับ รุ่นพี่ผมทำงานเป็นกุ๊กอยู่อังกฤษถอยบีเอ็ม ซีรี่ใหม่ล่าสุดมาขับสบายๆ แต่ไม่มีปัญญาเอามามาไทยเพราะโดนภาษีแพงกว่าราคารถที่ซื้อเกือบ10เท่า
                ส่วน ซีพียูมันผลิตจากทรายซิลิก้า ต้นทุน จริงมันไม่ได้แพงครับ เว้นแต่เครื่องจักรที่ใช้ในการผลิตมันเกี่ยวเนื่องกับต้นทุนโดยตรง เปลี่ยนสถาปัตยกรรมที เปลี่ยนเครื่องจักรกันที ของเล็กๆแบบนี้ ราคามันใกล้ๆกันทั้งโลกครับเอามาเทียบกับรถยนต์ไม่ได้หรอกครับ อัตราภาษีต่างกัน
                รถขายยุปโรป 5แสน มาไทย 5ล้าน
                ซีพียูขายยุโรป 8500 ขายไทย 8900

Comment

Comment

ยาก มีตังค์ค่อยมาพูด

Comment

Originally posted by Yochiki View Post
                      แท็กซี่เยอรมัน ก้อเบ๊นซ์นี่แหละครับ มันเป็นรถมาตรฐานทั่วๆไป แต่เมืองไทยกลายเป็นของหรู ด้วยมาตรฐานยตรกรรมของเยอรมันสูงกว่าของยี่ปุ่น รถเบ๊นซ์ ที่เยอรมัน หรือประเทศราคาไม่แพงขนาดนี้นั้นหรอกครับ รุ่นพี่ผมทำงานเป็นกุ๊กอยู่อังกฤษถอยบีเอ็ม ซีรี่ใหม่ล่าสุดมาขับสบายๆ แต่ไม่มีปัญญาเอามามาไทยเพราะโดนภาษีแพงกว่าราคารถที่ซื้อเกือบ10เท่า
                      ส่วน ซีพียูมันผลิตจากทรายซิลิก้า ต้นทุน จริงมันไม่ได้แพงครับ เว้นแต่เครื่องจักรที่ใช้ในการผลิตมันเกี่ยวเนื่องกับต้นทุนโดยตรง เปลี่ยนสถาปัตยกรรมที เปลี่ยนเครื่องจักรกันที ของเล็กๆแบบนี้ ราคามันใกล้ๆกันทั้งโลกครับเอามาเทียบกับรถยนต์ไม่ได้หรอกครับ อัตราภาษีต่างกัน
                      รถขายยุปโรป 5แสน มาไทย 5ล้าน
                      ซีพียูขายยุโรป 8500 ขายไทย 8900
                      ที่นี่ประเทศไทย

AMD

Phenom 940be $214.99 = 7642.89 บาท _______www.NEWEGG.com

พี่ไทยเราขาย 8960 บาท _____________________www.advice.com

Comment

Working...
                      X