Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ อยากเล่นแมค ไม่อยากเล่นน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ อยากเล่นแมค ไม่อยากเล่นน้ำ

ท่านใดว่างวันหยุดนี้ ช่วยสอนลง leopard ให้หน่อยนะครับ ผมลงหลายรอบแล้วค้างที่ลูกแอบเปิ้ลทุกครั้ง ผมยกเครื่องไปให้ท่านสอนครับ
    Spec cpu intel 3.0G
    MB asus p5ld2 se
    ram 3Gb
    Display 9400GT

OS XxX 10.5.6

อมร 081 424 1869
    รามอินทรา กม4

ไม่เคยใช้ Mac เทียมครับ ถ้ามีเงินอาจทำสักเครื่อง

เข้ามาให้กำลังใจครับ

Comment

mac มันเลือกเครื่องอ่าครับ ต้องแล้วแต่บุญแต่กรรม เหอๆ ลองเปลี่ยนแผ่นเป็นวิธีที่ง่ายสุดครับบางทีเปลี่ยนแผ่นแล้วใช้ได้เลย หรือไม่ก็ต้องลองศึกษาตอนเลือกไดเวอดูอ่าครับ ตอนคลิ๊กเลือกมันจะมีข้อความบอกนิดหน่อยอยู่ด้านใต้อ่า(ถ้าจำไม่ผิดเหอๆ)

Comment

cpu 3.0g p4 524 prescott
        ไม่รองรับแน่นอน เพราะไม่ใช่ core2duo
        ต่อไปต้องจัดการ notebook dell vostro 1400 ของบริษัท จะไปซื้อ hdd มาลง leopard ให้จงได้

Comment

เออ P5LD2-SE ลงได้นะครับ เกือบจะสมบูรณ์ด้วย

แต่ท่านต้อง ลงเคอร์เนลดัดแปลง ที่ไม่ใช่ Vanilla Kernel ครับ จะเลือกอันไหนก็ได้ ที่แนะนำเลือกเป้น Voodoo 9.5 ครับ จะได้ทำงาน 64บิตด้วย

การ์ดจอนี่ มันจะมีไดร์เวอร์ในแผ่น iPC เป็นไดร์เวอร์จาก MacBook ตัวใหม่ครับ

Comment

Working...
          X