overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ช่วยด้วยครับ ผมต้องเคลมใช่ไหม เรื่องเกิดจากความกระแดะ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Default ช่วยด้วยครับ ผมต้องเคลมใช่ไหม เรื่องเกิดจากความกระแดะ

คือ เนื่องจากความกระแดะของผมเองครับ อยากoc โดยปรึกษารุ่นพี่ท่านนึง

ก็ทำการ oc เลยตอนแรก ลากจาก 2.2 ไป 2.5 ยังนิ่งอยู่

ก็ลองลากไปอีก พอถึง 2.62 อืมบูทเครื่องมาปกติ ลองเทสเล่น GTA IV ผ่านไป 1 นาที ดับเลยครับท่าน

ก็เลยไปปรับลงเหลือ 2.5 เหมือนเดิม เออลื่นดี

แล้วทีนี้จะถอด V8 แล้วทาซิลิโคนใหม่ อืม ก็ถอดออก แกะไรหมดเรียบร้อย รื่อๆๆ แล้วก็เช็ดของเก่าออกหมด ตามด้วยของใหม่ลงไป ปาดบางๆเนียนๆเลยทีนี้

ก็เอาไปปรักอบลงเคคส กำลังจะบูทต่อไป ...........แล้วก็กดบูทเครื่อง พอ lcd แสดง AnalogสลับกับDigital แล้วสักพักพอมันลอคAnalog (ไม่ได้ใช้สาย DVI) ก็คิดว่ามันจะรันต่อ แม่งดันมืดไปเลย มืดๆๆๆ จอมืด ไม่มีไรเลย

มีแต่ไฟสีฟ้าของจอ lcd กระพริบ ซวยเลยครับ ลองทุกวิธีแล้วก็เปิดไม่ติดเลย ถอดถ่าน ถอดปลั๊ก เสียบแรมใหม่ เปลี่ยนไปใช้ออนบอร์ด ก็ไม่ได้ ไม่ติดเลย มืด เข้าไปออสก็ไม่ได้

อย่างงี้คือบอร์ดผมไปแล้วใช่ไหมครับ T=T ช่วยทีครับ ไม่น่ากระแดะไป oc เลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

งานเข้า

เคลียร์ BIOS
    ถอด CPU ออก แล้วใส่ใหม่

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    งานเข้า

เคลียร์ BIOS
    ถอด CPU ออก แล้วใส่ใหม่
    ทำแล้วครับ เป็นเช่นเดิมเลย เซงากๆๆ แล้วบอร์ดตัวนี้มันประกันแอดไวท์ แล้วแม่งเปิด 16 เมษา แล้วเคลมเสียวเน่าอีก

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

คนสอนมันห่วย ใครวะ !!

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    ทำแล้วครับ เป็นเช่นเดิมเลย เซงากๆๆ แล้วบอร์ดตัวนี้มันประกันแอดไวท์ แล้วแม่งเปิด 16 เมษา แล้วเคลมเสียวเน่าอีก
    งั้น รื้นออกใหม่ทั้งเครื่องเลย
    แล้วประกอบใหม่ทั้งหมด

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    คนสอนมันห่วย ใครวะ !!
    ฮ่าๆๆๆๆ เซงโครตๆ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    งั้น รื้นออกใหม่ทั้งเครื่องเลย
    แล้วประกอบใหม่ทั้งหมด

จะบอกอะไรให้ครับ วันนี้รื้อระกอบใหม่ 3 รอบ !!!

โครตเซงอ่ะครับ ร้อนก็ร้อน หงุดหงิดมากๆ เหอๆๆ นี่ต้องเอา โนตบุคมานั่งกด เฮ้อๆๆๆ

อะไรที่จะมีความเปนไปได้มาลาโลกบ้างครับ

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    จะบอกอะไรให้ครับ วันนี้รื้อระกอบใหม่ 3 รอบ !!!

โครตเซงอ่ะครับ ร้อนก็ร้อน หงุดหงิดมากๆ เหอๆๆ นี่ต้องเอา โนตบุคมานั่งกด เฮ้อๆๆๆ

อะไรที่จะมีความเปนไปได้มาลาโลกบ้างครับ
    โอ...หนักใจแทนเลย -..-"

CPU
    MB
    RAM

หลักๆ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ลองถอดออกให้หมด เหลือไว้แต่แรม ลองดูว่ามัน self-test ไม๊ครับ

Quote Originally Posted by slate View Post
    ลองถอดออกให้หมด เหลือไว้แต่แรม ลองดูว่ามัน self-test ไม๊ครับ
    หมายถึงถอด ให้หมดเหลือแต่แรม แล้วเปิดเครื่องหรอ แล้วมันจะเกิดไรขึ้น=n= ไม่เคยทำคับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ไม่เคยก็ลองสิครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ลากแค่นั้นมันไม่น่าแต๊ปนะ ถ้าไม่ใช่ประเภทอัด vcore เว่อร์ๆ

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

เอาแรมเครื่องอื่นมาใส่ดูครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

vcore 1.35 ครับ มันไม่น่าแต๊บจริง ๆ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ผมว่าบางทีอาจจะเป็นทีเมนบอร์ดไปซะเเล้ว
    เครมเลย

OverclockZone Member vitseed's Avatar
    ปทุมธานี - นนทบุรี

หลังจากอ่านจบแล้วรู้เลยครับ ว่า จขกท.ใช้จอซัมซุง

อืมเดาไม่ถูกเลยว่าอะไรไป ช่างน่ากลัวจริงๆ

T=T

OverclockZone Member neo20022's Avatar
    ยอดตาลแถบ จ.เพชรบุรี

ลองเอายางลบถูแรมดูครับ ปัญหาเล็กๆที่ทำผมเกือบบ้ามาละ.....

Quote Originally Posted by neo20022 View Post
    ลองเอายางลบถูแรมดูครับ ปัญหาเล็กๆที่ทำผมเกือบบ้ามาละ.....
    ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบ
    ใช้ได้แล้วโว้ยยยยยยยยย ฮ่าๆๆๆ แม่งง มองข้ามไปได้ไง เกือบบ้าเหมือนกัน คิดว่าจะต้องไปเคลมแล้ว T-T ไม่มีคอมใช้ 3-4 จะทำไรละเนี่ยยย

ในที่สุดก็ได้แล้ว ตอนนี้

ปล.ตอนนี้ลากอยู่ที่ จาก2.2 ไป2.52 อ่าครับ ลากกว่านี้กลัวดับเหมือนมะเช้าอ่ะ ลากได้แค่นี้หรอครับ ตัวนี้อ่ะ amd 4200+ ตอนนี้รัน Orthhos 20 นาที ไม่ดับครับ

OverclockZone Member vivahot's Avatar

ยางลบ กอบกู้ คอม ไม่เชื่ออย่าไปลบหลู่ นึกว่าได้อ่านนิยาย เศร้าซะแล้ว ยินดีด้วยที่อุสารอด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks