Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard P4v800-xมองไม่เห็นHDsata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard P4v800-xมองไม่เห็นHDsata

รบกวนทีครับมือใหม่นะครับพอดีได้ HD120GBของพี่มาแต่พอเสียบกับเครื่องแล้วมันมองไม่เห็นมันบอกHard ware not found please G to continue ลองลง viaraid tool sataแล้วก็ยังไม่ได้อะครับ จนปัญญาแล้วจริงๆครับ
    ของผมใช้Main board ASUS P4V800-Xครับ socket478ครับ

มันมีช่อง sata หรอรุ่นนี้อะ

Comment

บอรด์ตัวนี้มี Sata นะครับผมว่านะครับถ้าเป็นไปได้ลองหาตัวอื่นมาเสียบดูหรือไม่ไปลองเครื่องอื่นถ้าใช้ได้แปลว่า บอรด์คุณ...

Comment

บอร์ดตัวนี้มันรองรับแค่sata1ครับ คุณต้องเสียบจั้มเปอร์ที่HDDให้มันเป็นsata1ก่อน ดูการเสียบได้ที่ตัวHDDครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ เดี๋ยวไปขอลองก่อนนะครับ

Comment

Working...
          X