Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะไรท์ DVD-R ที่ความเร็ว 8X ควรซื้อแผ่นแบบ 8X หรือ 16X ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะไรท์ DVD-R ที่ความเร็ว 8X ควรซื้อแผ่นแบบ 8X หรือ 16X ดีกว่าครับ

จะไรท์เป็น DVD-Data เฉยๆอ่ะครับ ที่ความเร็ว 8X

DVD 50 pcs/1 pack ตอนนี้ 8x และ 16x ราคาต่างกัน 10 บาทได้
    เป็นผมซื้อ 16x ไปเลยถ้าจะเขียนที่ 8x (แ่ต่ปกติผมใช้ 4x เลยซื้อแค่ 8x)
    หลักของผมคือ เขียนที่ความเร็วครึ่งหนึ่งของความเร็วสูงสุดที่แผ่นรับได้

Comment

ผมไรท์ที่ 16x อ่ะคับ เพราะถ้าไรท์ต่ำกว่านั้นเวลาอ่าน LiteOn ชอบไม่อ่าน

Comment

ได้หมดแหละครับ

Comment

แผ่นมันกี่ x ยังไงๆก็ไม่สำคัญว่า คุณจะไรท์มันที่ x เท่าไหร่ต่างหาก หากซื้อ16x แต่คุณไม่เคยไรท์เกิน 8x ผลก็มีค่าเท่ากัน

Comment

แผ่น 16เขียนที่ 18 ไปเลย

Comment

ตามราคาเลยครับ...

Comment

ไรท์หนังส่วนมากถ้ามีเวลาก็ 4x ถ้ารีบๆหน่อยก็ 8x
                หากไรท์ 16x กลัวข้อมูลจะอยู่ไม่นานอะ

Comment

คือ่ส่วนตัวผม

ผมว่า ได้ไร้ 4 x ก็จะใช้พวกหนังมากกว่า

ส่วน พวกแผ่น ข้อมูลปกติ ผมก็ 8 หรือไม่ก็ 16 อะคับ

แต่ไม่เคยไร้ สูงกว่านี้

Comment

Working...
                  X