Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock ASUS maximus II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock ASUS maximus II

CPU :Q 9650 MB : ASUS maximus II : แรม crucial 4-4-4-12 ครับ เอาแค่ 3.5 พอครับ เพราะ 4 หัวรอ้นมากๆ ผม clock แล้วเล่นเกมแล้วดับครับไม่ค่อยเป็นครับ แต่ดูหนังฟังเพลงไม่เป็นไรครับ ความร้อนประมาณ 45-50 ครับ มีสูตรหรือเปล่า หรือเป็นแนวทางก็ได้ครับ มีรูปยิ่งดีครับ ต้องปรับใน Biso ต้องปรับตรงใหนบ้างครับถิงเสถียรครับ ตอนนี้Clock ไปประมาณ 3.4 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับวานผู้รู้ ตอบด้วยครับท่าน

เพิ่มไฟเข้าไปหน่อย

Comment

ผม clock แล้วเล่นเกมแล้วดับครับไม่ค่อยเป็นครับ 1)FCB 370 2)CPU 1.30025 3)DRAM 1.9800 ต้องเพิ่มตัวใหน หรือลดตัวใหนบ้างครับท่าน ผมปรับแค่ 3 ตัวนี้เองครับ

Comment

ใช้ PSU รุ่นอะไร
        เครื่องร้อนมากไปรึปาว

Comment

ช่วงนี้ร้อน ผมยังสับสนกับ cpu เลยร้อนเหมือนกันครับ full 80-90

Comment

เครื่องเมพ ๆ

PSU อะไรละครับ

Comment

PSU -ของ Thermaltake -750 w ครับ

Comment

ดูของลุงเต้แล้วกันครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=246148

Comment

ซิ้งค์เดิม???

Comment

3.5 maximus II เบาเกินไปคร้าบบบบ ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X