Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง ForceWare ตัวใหม่แล้ว Clock ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง ForceWare ตัวใหม่แล้ว Clock ไม่ได้ครับ

ผมใช้ Notebook Acer รุ่น 4720G
    OS Window Vista Premiem Home
    VGA เป็น Nvidia Geforce 8400 M G Vram128 MB 64 bit
    ก่อนหน้านั้น Clock มาก่อนหน้านี้แล้ว โดยใช้ ForceWare 101.4 ที่มากับเครื่อง แล้วลง Ntune ก็สามารถลากใน Nvidia Driver ได้ และผมใช้ Rivatuner v2.24 ร่วมด้วย แต่วันนี้โหลด ForceWare 179.84 ตัวใหม่มาลง ก็ลงได้เพราะโหลดมาจากเว็บ Nvidia โดยตรง คราวนี้ ลากไม่ได้เลยทั้งตัว Driver Nvidia เอง และ Rivatuner ลากเท่าไรพอกด Apply และโฮเค ก็เด้งมาอยู่ตรงกลางที่เดิม ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงดีครับ
Working...
X