Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำซิ้ง Socket 462 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำซิ้ง Socket 462 ทีครับ

ช่วยผมด้วยครับ คุณปู่ 462 ผมอาการไม่ดีแล้ว

ช่วงนี้อากาศร้อน เปิดคอมทำไรไม่ได้เลย ค้างกระจาย

อยากให้ช่วยแนะนำ ซิ้งของ Socket 462 ที่ยังพอมีขายแล้ว ok หน่อยครับ

หรือใครมี จะขาย ก็ได้นะครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. บอร์ดไม่มีรู นะเป็นแบบ ตัวง้างล๊อกอ่ะครับ

ช่วยปู่ผมด้วยก๊าบ บ บ บ บ บ !!!!!

Comment

ดัน

Comment

เงียบ จิงๆ

Comment

ตอนนี้มือ1คงไม่มีแล้วนะครับ เหลือแต่พวกมือ2 แต่หายากเต็มที

ผมก็ใช้ 462 อยู่ลองถอดมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

ถอดมาทาทุกอาทิตย์เลยครับ แต่ซิ้งมันไม่ไหวจิงๆ ซิ้งตัวนี้ไม่ค่อยดีด้วยมันเป็นซิ้งแบบฟิน หนาๆ อ่า ระบายความร้อนไม่ดีเลยครับ

เพราะเจ้าซิ้งของมัน ผมเอาไป ล้างตากแดด ไว้ กลับมาดูมันหาย "งง" เลย ใครเอาไปไหนไม่รู้ เลยต้องจำใจใช้ตัวนี้ไปก่อน

Comment

ต้องลองไล่ดูตามเวบผู้ผลิตครับ ว่าตัวใหนซัพพอรืตมั่ง
              เลือกมา4-5ตัว มาดูว่าตัวใหนมีขายในไทยครับ

ผมว่าเปิดเคสมาทำความสะอาดมั้งก็ดีครับ สายไฟก็จัดระเบีบยดีๆ พัดลมถ้ามีช่องเหลือก็หามาติดเพิ่ม
              ขยะในเครื่องลบออก จัดDefragmentใหม่ พอช่วยได้ครับ

Comment

อ้า...

ผมมี SLK700 ทองแดงทั้งตัว เคยใช้กับ Barton2500+@3200+ นิ่งๆ พัดลมมีมอร์เตอร์ 4 ตัวรอบด้าน ไม่ใช่มอร์เตอร์ที่แกนกลางเหมือนทั่วๆไป ขายเครื่องไปแล้ว เลยไม่ได้ใช้อีก
                ตามรูป แต่ทองแดงออกดำๆหน่อย พัดลมทำความสะอาดให้เหมือนใหม่แล้วครับ

ยังไงก็ PM มา หรือ 081-6952795
                Attached Files

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                  ต้องลองไล่ดูตามเวบผู้ผลิตครับ ว่าตัวใหนซัพพอรืตมั่ง
                  เลือกมา4-5ตัว มาดูว่าตัวใหนมีขายในไทยครับ

ผมว่าเปิดเคสมาทำความสะอาดมั้งก็ดีครับ สายไฟก็จัดระเบีบยดีๆ พัดลมถ้ามีช่องเหลือก็หามาติดเพิ่ม
                  ขยะในเครื่องลบออก จัดDefragmentใหม่ พอช่วยได้ครับ
                  ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยแนะนำ

เรื่องเปิดเคส นี่เปิดไว้ตลอดแล้วเอา Hatari เป่าอัดครับ ไม่งั้นใช้ไม่ได้เลย ฝุ่นบานเลย ต้องเช็ดแทบทุกวัน สายไฟเป็นระเบียบ ok เลยแหละ แต่ซิ้ง มาน ร้อน มากๆ ตอนนี้ ทำทุกอย่างให้เครื่อง มันทำงานเบา ที่ สุด แต่พอตอนเที่ยง เครื่องมักจะมีอันเป็นไป ตลอด คริคริ

Comment

Working...
                  X