Announcement

Collapse
No announcement yet.

System Restore

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• System Restore

ควรเปิดหรือปิดไปดีคับ

แล้วแต่ครับ ปิดไปก็ประหยัด hdd ได้นิดหน่อย
    ส่วนใหญ่ผมเปิดไว้ครับ ถ้า windows มันปัญหาจะลองใช้ System Restore ก่อน ถ้าไม่หายก็ค่อยลงใหม่

Comment

เปิดไว้เถอะครับ
      เราไม่รู้ว่าวินโดวส์ มันจะมีปัญหาวันไหน
      หรือถ้า ขี้เกียจแก้ แต่ขยันลงวินโดวส์ใหม่ ก็ปิดได้ครับ ^^

Comment

มันมีประโยดมากๆๆๆ เปิดไว้อย่างไงก็ดีกว่าถ้าปิดก็ประหยัดกว่ากันไท้เท่าไร

Comment

ปิดครับ มันทำให้เครื่องช้า
          แล้ว ghost drive c ย้าย my doc และข้อมูลสำคัญมาอีก drive นึง
          เวลา windows เจ๊งก็เอาที่ ghost มาคืน drive c อย่างเดิม
          ผมมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับ system restore น่ะครับ มันกู้ได้ไม่สมบูรณ์

Comment

system restore
            #1 กู้ได้ไม่สมบูรณ์ บางทีไม่เป็นอย่างที่จินตนาการณ์ไว้ แนะนำใช้ โปรแกรมหรือวิธีอื่น back up ดีกว่า
            #2 ทำเครื่อง อืด ยิ่งใช้นาน ยิ่งเต่า
            #3 ไวรัสบางตัวแฝงลงใน system restore ได้นะคัฟ ( เจอมาแล้วครั้งนึง )
            #4 ข้อดีมันก็มี อย่าดูแต่ข้อเสีย
            #5 ข้อเสียมันทำให้ผมไม่พิจารณาข้อดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ปิด ดีกว่า ผมไม่เคยเปิดเลย นอกจาก เครื่อง บริษัทที่เคยไปซ่อมไห้เขา อันนั้นถึงจะเปิด แต่เครื่องบ้าน ไม่จำเปงหรอก GHOST ก็ได้

Comment

เราก็เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ มันกู้ข้อมูลกลับมาไม่ครบ แล้วเครื่องอืดๆด้วย ตอนนี้เราใช้การ Ghost ไว้ค่ะ พอเครื่องมีปัญหาหรือเริ่มอืดมากๆ ก้อbackupกลับมาเร็วเหมือนเดิมค่ะ

แนะนำให้ปิดไว้ค่ะ ให้ใช้การGhost เก็บข้อมูลไว้ดีที่สุดค่ะ

Comment

Working...
                X