Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ V2D โปรแกรมไหนกดได้เต็มๆ 4 core มั่งครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ V2D โปรแกรมไหนกดได้เต็มๆ 4 core มั่งครับ?

ใช้ TMPGEnc Authoring Works 4 แล้วเหมือนมันเรียกไม่เต็ม 4 core มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ?

ขอบคุณครับ

เป็นที่โปรแกรมเปล่าคับ เรียกไม่เต็ม 4core นี่ยังไง ปกติมันก็ต้องแบ่งกันทำงานนะ

Comment

ผมก็ใช้แต่ TMPGEnc Authoring Works 4 ครับ ง่ายดี กินทุกหัวม้าง ผมมี 2 หัวเอง.

Comment

ของผม ส่วนมากจะมีหัวนึงที่กิน 25% นอกนั้นจะกินแค่ 5-10% ไม่กิน 25% เท่าๆกัน

อันนี้ผมใช้ทำ V2D นะครับ ไม่มีการ converter ใดๆทั้งสิ้น แค่ทำการสร้าง menu และ build แผ่นออกมา

หรืออาจจะเพราะ ไม่มีการแปลงไฟล์ครับ มันเลยกินแค่นี้??

Comment

โปรเเกรมเวอร์ชั่นใหม่ ๆ เเต่ละโปรเเกรมก็กิน 4 หัวหมดนั้นเเหละครับ

Comment

กำ นึกว่าแปลงซะอีก ถ้าทำแบบไม่แปลง มันก็กินแค่นั้นแหละครับ ที่เหลือ hdd รับไปเต็ม ๆ

Comment

ซาดิส จังเลย ฮะ

Comment

เคยแนะนำไว้ในห้อง tip มั้งครับ หาดู cpuวิ่ง 80-100% เลยทีเดียว

Comment

Working...
                X