overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: case กลางๆ ยกให้ cm690 แล้ว full tower ละครับ ตัวไหนดี

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

Default case กลางๆ ยกให้ cm690 แล้ว full tower ละครับ ตัวไหนดี

อยากทราบว่า full tower ตัวไหนพิมพ์นิยมครับ คุ้มค่า+ราคา

ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากได้เจ้า cosmos s นะครับ แต่แพงจริงๆ เก็บตังถึงแล้วยังไม่กล้าซื้อเลย

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

"คุ้มค่า+ราคา"
    HAF932

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

คอสมอสSครับ เชียสุดใจรอของเข้าเกือบ6เดือน จัดไปครับ เพิ่งซื้อมาได้4วัน 9100บาทครับ หรือจะเอากิกกาไบท์3D Rurora ไหมผมขายให้4500ใช้งานมา2อาทิตย์ใหม่สุดๆซื้อมา5900บาท ผมเจาะรูให้24พินออกมาข้างเมนบอทแล้วครับไม่หน้าเกียจมากครับ
    Last edited by pungpond999; 13 Apr 2009 at 15:24:34.

OverclockZone Member prospero_merlin's Avatar
    ใต้สถานีรถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่

ผมดู Lian-Li PC-V2000B อยู่ครับ
    ดูท่าทางจะเย็นดี ไม่รู้ยังมีขายอยู่ป่าว
    ราคา 6900 เองครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

iCute Super 18 2xxx บาท -*- ถูกสุด ๆ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    iCute Super 18 2xxx บาท -*- ถูกสุด ๆ
    ช่ายๆ

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    คอสมอสSครับ เชียสุดใจรอของเข้าเกือบ6เดือน จัดไปครับ เพิ่งซื้อมาได้4วัน 9100บาทครับ หรือจะเอากิกกาไบท์3D Rurora ไหมผมขายให้4500ใช้งานมา2อาทิตย์ใหม่สุดๆซื้อมา5900บาท ผมเจาะรูให้24พินออกมาข้างเมนบอทแล้วครับไม่หน้าเกียจมากครับ
    .............

อิจฉา

ไม่มีตัง

iCute นี่แหละ แจ่มแล้ว เพื่อนใช้อยู่ โล่งสบาย

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ใช้ 690 อยู่ ถ้าเปลี่ยนเป็น Full Tower ผมเลือก TJ07 Black คับสวยถูกใจ โล่งด้วย อิอิ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by prospero_merlin View Post
    ผมดู Lian-Li PC-V2000B อยู่ครับ
    ดูท่าทางจะเย็นดี ไม่รู้ยังมีขายอยู่ป่าว
    LIAN-LI ตัวนี้ ถ้าเกิดนึกอยากเปลี่ยนเป็นฝาข้างใส แล้วเราวางเคสไว้ด้านขวามือเรา
    เราจะไม่เห็นฝาใส(ที่มองเห็นอุปกรณ์/ไฟสีภายในเคส)เพราะมันจะอยู่ขวาของตัวเคส
    กรณีเคสหันหน้าเข้าหาเรานะครับ)
    เว้นแต่ถึงแม้ท่านจะวางเคสไว้ด้านซ้ายมือได้ ก็สะดวกได้เหมือนกันแล้ว
    ถ้าเช่นนั้นข้อจำกัดนี้ก็ผ่านไปได้
    Last edited by dragon_horse; 13 Apr 2009 at 17:08:22.

OverclockZone Member jenjj69's Avatar

ชอบตัวเนี้ย COOLER MASTER COSMOS S แต่ไม่มีปัญญาซื้อ โฮ่ะๆๆๆ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ถ้าไม่เกี่ยงราคาคงเป็นตัวนี้Lain Li PC-X2000B
    งบจำกัดมันพูดยากครับ ผมชอบZalman GS-1000มากเสียดายไม่มีพัดลมHDD เลยหมองราศีไปนิด

OverclockZone Member MacOS's Avatar

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้ผมเล็งๆ ตัวนี้อยู่ Zalman GS1000

ต้องการเป็น อลูมิเนียมกับฝาทึบ เพราะอยากให้เก็บเสียงครับ
    ตอนนี้ใช้ smilodon อยู่ เสียงค่อยข้างดังทีเดียว แต่ที่จะเปลี่ยนเพราะมันเริ่มแคบแล้ว ยัดอะไรไปเยอะ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ลองดูรีวิวประกอบการตัดสินใจดูครับหากชอบตัวนั้น
    http://www.bit-tech.net/hardware/cas...alman-gs1000/1

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

GS-1000ไม่ใช่อลูทั้งหมดนะครับ ถ้าอลูทั้งหมดก็คงTT-Xaverครับ ตัวสีขาวใหญ่ ใส่พัดลมได้เยอะ

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

ตามความชอบส่วนตัวชอบ HAF932 กับ Raven ครับ ดำ ดุ ทั่งคู่เลย

Quote Originally Posted by Nero Angel View Post
    GS-1000ไม่ใช่อลูทั้งหมดนะครับ ถ้าอลูทั้งหมดก็คงTT-Xaverครับ ตัวสีขาวใหญ่ ใส่พัดลมได้เยอะ
    อ้าว เหรอครับ นึกว่าภายในทั้งหมดเป็นอลูมิเนียม ดู review จาก 3DGAMEMAN เงาแว้บเลย
    แบบนี้สงสัยต้องกำเงินแล้วไปเลือกดูหน้าร้านแทน

OverclockZone Member

Cosmos S สิครับ ถ้างบถึง

เย็น สวย ใหญ่ เก็บสายง่าย

แพง หนัก(ทั้งๆที่ทำจากอลูมิเนียม ยังหนัก ถ้าเป็นเหล็กfull สงสัยโคตรหนัก)

ผมใช้อยู่ แหล่มเลย

OverclockZone Member hurahara's Avatar

แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ลองเอารูปเคสหลายๆตัวมาเรียงกันแล้วก็มองให้หมดจากนั้นก็ถามใจท่านดูคับ

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by prospero_merlin View Post
    ผมว่าเคสตัวนี้แปลกดีนะ มีความเห็นเช่นเดียวกับของอีกท่านด้านบน และผมคิดว่าทางลมเคสตัวนี้ดีพอตัวเลยล่ะ ราคาค่าตัวก้อไม่แพงเกินไป ผมก้อใช้อยู่ไม่ได้เชียร์อารายหรอกนะแต่บอกจากความรู้สึก คุคุ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks