Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ ผมอยากรู้ถึง ข้อดี ข้อเสีย ของโน็ตบุค ของแต่ละยี่ห้ออ่ะครับ พอดีมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ ผมอยากรู้ถึง ข้อดี ข้อเสีย ของโน็ตบุค ของแต่ละยี่ห้ออ่ะครับ พอดีมือใหม่

อยากรู้ถึง ข้อดี ข้อเสีย ของโน็ตบุค ของแต่ละยี่ห้ออ่ะครับ พอดีมือใหม่

อยากมีสักเครื่อง งบ 30k - 35k

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ข้อดีข้อเสียมันก็ต่างๆกันไปคับเยอะแยะมากมาย อยุ่ที่ว่าแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อจะมีมากหรือน้อย เช่น Asus A series จะมีปัญหาเรื่องบานพับแตก แต่พอมาปรับปรุงวัสดุแล้วปัญหานี้ก็หมดไป compag มีปัญหาเรื่องความร้อน งี้ มันมีอีกเยอะคับ มันแล้วแต่เราจะยึดติดกับอะไร ยี่ห้อ รูปทรง หรือสเปค อธิบายคงไม่จบหรอกคับ อยู่ที่การใช้งานของเราเป็นหลักคับว่าต้องการเอาำไปใช้งานด้านไหนเป็นหลัก แต่ถ้าเอาความคุ้มตอนนี้งบ35k ก็benQ S57 คับรวมไว้ซึ่งเทคโนโลยีล่าสุด

Comment

สั้น ๆ ละกัน
      เน้น ถึก และบึกบึน เลือก DELL Lenovo Toshiba
      เน้น ประกัน+service เลือก DELL Asus
      เน้น เล่นเกม เลือก BenQ
      เน้น หรู ไฮโซ เลือก Apple Vaio
      ที่สำคัญก่อนซื้อ อย่าลืมศึกษาเรื่อง Heat cycle ไปก่อนละกันเน้อ

ปล.งบ 30-35 K ผมเชียร์ Dell หรือ BenQ S57 ครับ (ไม่เชียร์ Asus เพราะเดี๋ยวนี้หลาย ๆ รุ่นใช้Chipset SIS)
      Last edited by funnal; 13 Apr 2009, 22:50:04.

Comment

อย่าลืม HP,คอมแพค ตัวร้อนแรง 55

Comment

30k-35k ถ้าไม่คิดมาก เอา benq ไม่ s42 ก็ s57 ครับฟันธง

Comment

การรับประกัน เป็นเพียงองค์ประกอบในการตัดสินใจเลือกซื้อ ไม่เกี่ยวกับทนไม่ทน ยังไงให้ลองดูเป็นรุ่นๆไปครับ บางยี่ห้อ อาจจะมีรุ่นที่ทนโคตร แต่พอยี่หอนั้นออกรุ่นประหยัดมาแต่พังยับ แบบนี้ก็โดนด่าทั้งยี่ห้อ ยังไงดูเป็นรุ่นๆไปครับ

Comment

Working...
            X