พาเวอร์ซัปฟลาย ระหว่าง ยี่ห้อ ThermalTake กับ Icute TitaNium ยี่ห้อไหนนิยมกว่ากันคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: พาเวอร์ซัปฟลาย ระหว่าง ยี่ห้อ ThermalTake กับ Icute TitaNium ยี่ห้อไหนนิยมกว่ากันคับ

OverclockZone Member AOoZiNg's Avatar

Default พาเวอร์ซัปฟลาย ระหว่าง ยี่ห้อ ThermalTake กับ Icute TitaNium ยี่ห้อไหนนิยมกว่ากันคับ

อยากทราบว่า พาเวอร์ซัปฟลาย ระหว่าง ยี่ห้อ ThermalTake กับ Icute TitaNium ยี่ห้อไหนนิยมกว่ากันคับ ถามไว้จะได้ซื้อตามคับ เพราะไม่เคยใช้ 2 ยี่ห้อนี้เลยคับ ขอบคุณคับ ^ ^

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

อย่าเอา toyota มาเทียบกะ BENZ

OverclockZone Member wizvolcano's Avatar

นิยมพอๆกันแล้วแต่ชอบเลย

แต่ถ้าเทียบคุณภาพ tt น่าจะดีกว่า

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

Icute ได้ Watt สูงกว่าในราคาที่เท่ากันครับ แต่พูดถึงคุณภาพ Thermaltake ดีกว่าอยู่แล้วครับ แต่ผมใช้ Icute เพราะเอา Watt สูงไว้ก่อน คุณภาพก็ใช้ได้นะครับ ไม่ได้แย่เกินไปสำหรับราคาระดับนี้ ถือว่าคุ้มครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ThermalTake คุณภาพดีกว่า งานดีกว่า สวยกว่า สรุปดีกว่าทุกอย่างครับแต่ราคาก็สูงตามครับ ส่วน Icute TitaNium ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ แต่ว่าคุณภาพจะสู้เขาไม่ได้เท่านั้นล่ะแต่ว่าในราคาไล่ๆกับ ThermalTake Icute จะได้วัตต์เยอะกว่าครับ

OverclockZone Member sophon's Avatar

ผมว่าเอายังงี้ดีกว่าครับง่ายๆ เงินถึง ThermalTake งบจำกัด Icute TitaNium ครับผม

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    อย่าเอา ...(ใครก็ได้) มาเทียบกับ Sohee

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง Toyota Supra กับ Benz ผมเอา Supra คับ (ไม่ว่า Benz จะแพงแค่ไหน)

TT คุณภาพงานแจ่มกว่า iCute คับ แต่ราคาต่อวัตต์ iCute ดีกว่า

OverclockZone Member

อย่าเอา SNSD มาเทียบกับ wonder girl เลือกยากๆ แล้วทำไมไม่ลอง Enermax บ้างครับ แรงดีไม่มีตก แต่แพงหูดับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

TT คุณภาพกว่าครับ ลองส่องดูสิ พวก C จะโดนขีดบนหัวด้วยปากกาสีน้ำเงิน คือเค้าได้ผ่านการเทสก่อนแล้ว ว่าได้มาตราฐาน แต่ พวก Icute ไม่มี และหลายๆยี่ห้อ

OverclockZone Member AOoZiNg's Avatar

ตกลง ThermalTake แจ่มๆๆ ^ ^ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Thermaltake คุณภาพดีกว่า

Icute คุณภาพดีไม่เท่า TT แต่ก็ ดีพอในระดับหนึ่ง

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

Quote Originally Posted by AOoZiNg View Post
    ตกลง ThermalTake แจ่มๆๆ ^ ^ ขอบคุณคับ
    อ่านะ แต่ต้องดูราคาประกอบ(ต่างกันพอสมควรครับ)

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

Enermax คุ้มนะครับ ไม่หันมามองบ้างเหรอ ^^

OverclockZone Member hikkie's Avatar

กำลังสอย ไอจัง พาลังเลและไงในราคาพอๆกาน ><"
    ไอจัง 650
    ทีทีคุง 550

ไอจัง ก็ได้ 80 Plusนิ
    Last edited by hikkie; 13 Apr 2009 at 22:11:43.

OverclockZone Member

WATTเท่ากัน ราคาICUTEถูกกว่า

สังเกตดีๆครับ

เทียบรุ่น1000WATTของทั้งสองIcute Efficiency up to 86% ถอดสายได้
    ThermalTake Efficiency up to 87% ถอดสายได้

WATT1000 แต่ราคา 6,500 กับ 9,900

ราคาแบรนเนมแพงกว่า 3,300เลย คุณภาพที่ได้ ต่างกันนิดเดียว

เพียงเพราะ ยี่ห้อแบรนด์ ซื้อแล้วอุ่นใจกว่า ผู้บริโภคคิดอย่างนั้น

**ICUTE นะครับ ไม่ใช่ PSUแถมติดเคส ที่เอาไปเปรียบกับ toyota มาเทียบกะ BENZ **

ที่ผมตัดสินใจซื้อเพราะมันได้มาตรฐาน80+เหมือนกัน ราคาเซพไปเยอะ

คุณภาพใกล้กันมาก

แต่ข้อมูลนี้ยังไม่เคยพิสูจน์ว่า ICUTE จะอายุการใช้งานนานมากแค่ไหน เพราะเป็นแบรนด์น้องใหม่
    ในบ้านเรา แต่ไต้หวันดังมากครับยี่ห้อนี้

เหตุผลส่วนตัวนะครับ Icute หรือ ThermalTake มันก้อของระดับ A กับ A+ ครับ

ดูรายละเอียดมันหน่อย จะรู้ว่า ใกล้เคียงกันมาก

OverclockZone Member disstat's Avatar

Thermaltake ใช้อยู่คับ 750 w ดีครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

Quote Originally Posted by fordsupra View Post
    ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง Toyota Supra กับ Benz ผมเอา Supra คับ (ไม่ว่า Benz จะแพงแค่ไหน)

TT คุณภาพงานแจ่มกว่า iCute คับ แต่ราคาต่อวัตต์ iCute ดีกว่า
    เป็นผมเลือก Toyota Celica 2009

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ผมเลือกฟอจูนเนอร์

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

Quote Originally Posted by godchaiz View Post
    WATTเท่ากัน ราคาICUTEถูกกว่า

สังเกตดีๆครับ

เทียบรุ่น1000WATTของทั้งสองIcute Efficiency up to 86% ถอดสายได้
    ThermalTake Efficiency up to 87% ถอดสายได้

WATT1000 แต่ราคา 6,500 กับ 9,900

ราคาแบรนเนมแพงกว่า 3,300เลย คุณภาพที่ได้ ต่างกันนิดเดียว

เพียงเพราะ ยี่ห้อแบรนด์ ซื้อแล้วอุ่นใจกว่า ผู้บริโภคคิดอย่างนั้น

**ICUTE นะครับ ไม่ใช่ PSUแถมติดเคส ที่เอาไปเปรียบกับ toyota มาเทียบกะ BENZ **

ที่ผมตัดสินใจซื้อเพราะมันได้มาตรฐาน80+เหมือนกัน ราคาเซพไปเยอะ

คุณภาพใกล้กันมาก

แต่ข้อมูลนี้ยังไม่เคยพิสูจน์ว่า ICUTE จะอายุการใช้งานนานมากแค่ไหน เพราะเป็นแบรนด์น้องใหม่
    ในบ้านเรา แต่ไต้หวันดังมากครับยี่ห้อนี้

เหตุผลส่วนตัวนะครับ Icute หรือ ThermalTake มันก้อของระดับ A กับ A+ ครับ

ดูรายละเอียดมันหน่อย จะรู้ว่า ใกล้เคียงกันมาก

ผมเคยไปซื้อ1050W มาเเล้ว ขายทิ้งเเทบไม่ทัน งานห่วยมากครับ ตอนี้ใช้Tt 1200w อยู่ครับ

ถ้าท่านดูรายละเอียดนะครับ จะเห็นว่า Tt ระบุว่า เป็น วัตตืต่อเนื่อง เช่น Tt1200w Peak 1300w
    เเต่Icute 1050 วัตต์ต่อเนื่องเเค่1000 เเต่ตั้งชื่อรุ่นให้เว่อเอาไว้ เเค่นี้ก็พอทราบถึงนโยบาย บริษัท

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks