Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบให้ที Cooler master v8 กับ Ultra120 Extreme ตัวไหนสุดคุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบให้ที Cooler master v8 กับ Ultra120 Extreme ตัวไหนสุดคุ้ม

คือว่าเพื่อนผมมันอยากได้สักตัว มันสนใจ v8 อยู่

แต่ผมเองตอนนี้ใช้ 120e ถือว่าโอเคดี และยังไม่เคยได้สัมผัสไอ้เจ้า v8 เลย

ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ครับผม

ใช้ v8 อยู่คับไม่ค้อยเย็นเท่าไร

Comment

ส่วนตัวไม่เคยใช้ 120e แต่ใช้ V.8 ก็ค่อนข้างเย็นครับ

ตอนแรกใส่กับ ซิงค์เดิมๆ Q9550 Idle อยู่ที่ 51-55 Fulload อยู่ที่ 75-77

เปลี่ยนมาใช้ V.8 + ซิลิโคนเพชร Idle อยู่ที่ 41-44 Fulload อยู่ที่ 60-63 ครับ
      ไม่ได้เปิดแอร์นะครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ
        ว่าแต่ ไม่ไม่ลองค้นหาดูในกระทู้เก่าก่อนล่ะครับ ถามเยอะมากคำถามแบบนี้

Comment

ผมใช้V8 ตอนนี้ เปลี่ยนพัดลมเป็น 90cmf ของ coolermaster เปลี่ยนพัดลมก็ลดได้จากเดิมประมาน2-3องศาอ่ะครับ

Comment

Ultra 120 Extreme เล่น 500*8 ได้ 24 ชม. idle 44 Fullload 59

Comment

Ultra120 Extreme เย็นกว่า แต่ชอบ V8 มากกว่า

Comment

Originally posted by b2atichart View Post
                ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ
                ว่าแต่ ไม่ไม่ลองค้นหาดูในกระทู้เก่าก่อนล่ะครับ ถามเยอะมากคำถามแบบนี้
                หาดูแล้วครับ คือยังไม่เจอ ที่เปรียบเทียบระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

ถ้ามี ขอลิ้งค์ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Criticism View Post
                  ส่วนตัวไม่เคยใช้ 120e แต่ใช้ V.8 ก็ค่อนข้างเย็นครับ

ตอนแรกใส่กับ ซิงค์เดิมๆ Q9550 Idle อยู่ที่ 51-55 Fulload อยู่ที่ 75-77

เปลี่ยนมาใช้ V.8 + ซิลิโคนเพชร Idle อยู่ที่ 41-44 Fulload อยู่ที่ 60-63 ครับ
                  ไม่ได้เปิดแอร์นะครับ
                  เจ้า Q9550 ร้อนขนาดนั้นเลยหรอ

ของผม E6550 @3.5 + 120e
                  Idle 29-30 ครับ และที่บ้านไม่มีแอร์ครับ อิอิ

Comment

เอาเย็นๆก็ 120e เย็นพอประมาณ+สวย v8

Comment

เย็นไม่เย็นนี่ เคสมีส่วนด้วยนะครับ
                      เคยดูผลทดสอบเคสของเว็บนอก ไม่น่าเชื่อว่าเคสแต่ละยี่ห้อ จะมีผลด้านความร้อนของซีพียู และการ์ดจอต่างกันพอสมควร

ตอบเรื่องที่ จขกท. ถามก่อนล่ะกัน
                      2 ตัวนี้เย็นน่าจะพอๆกันครับ ดูจากเว็บนอกหลายๆเว็บครับ ฟังธงไม่ได้ เอาเป็นว่าพอๆกัน
                      ถ้าใช้ตัวที่บอกอยู่ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ยกเว้นอยากลอง v8

ปล.และดูจากผลทดสอบเว็บนอกอีกเช่นกัน มีซิ้งค์น้องใหม่ชื่อ ThermoLab BARAM
                      เห็นผลทดสอบแล้วได้รับรางวัลเยอะพอสมควร พอๆกับ U120EX เลยครับ
                      ความเย็นก็โอเคเลย ดูแล้วน่าลอง ราคาก็พันแปดกว่าๆ ใครลองแล้วเอามาให้ดูด้วยล่ะว่าเย็นขนาดไหน

Comment

Q9650 +V.8 ประมาณ 44 ครับ หลังเล่นเกม 3 ชัวโมง เกม red 3 ครับ รวมเปิดเครื่องก็ 4 ชั่วโมง แต่การด์จอประมาณ 64-5 ครับ 9800Gtx + ห้องไม่แอร์

Comment

Q9650 +V.8

V.8 มันก็ ดีแปลกคี เย็นพอตัว
                          Last edited by disstat; 26 Apr 2009, 19:01:42.

Comment

รู้สึกว่า120Exจะแถมพัดลมแล้วด้วย
                            น่าจะคุ้มนะครับชั่วโมงนี้ ไม่ไม่ต้องกังวลเรื่องปิดเคสไม่ได้เหมือนv8

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
                              เจ้า Q9550 ร้อนขนาดนั้นเลยหรอ

ของผม E6550 @3.5 + 120e
                              Idle 29-30 ครับ และที่บ้านไม่มีแอร์ครับ อิอิ
                              ร้อนมากครับ เคส CM590 ทางลมจัดดีแล้วนะครับ

ได้แค่นี้

Comment

Working...
                              X