Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 7 - 7707 - 64 bit ไม่มีเสียง T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 7 - 7707 - 64 bit ไม่มีเสียง T T

ผมพึ่งลงเสร็จตะกี๋นี้เองครับ ลงไดรเวอร์อย่างอื่นได้หมด ลงไดรเวอร์เสียงแล้ว มันเป็นกากบาท ตอนเปิดเครื่อง มันบอก no adi codec installed ทำนองนี้ ตอนแรกผมลองลง driver 64 bit มันไม่มีเสียง ลองลง 32 บิท ก็บอก การติดตั้ง ล้มเหลว ครับ

ใช้บอร์ด p5pl2 ครับ

ช่วยหน่อยนะคร๊าบบบบบบ

ลองใช้ windows update หา driver ให้หรือยังครับ ผมก็ลง driver จาก windows update แบบว่าขี้เกยจหามาลงง่ะ หุหุ

Comment

ตายละ
      64 บิทซะด้วย
      ไดรเวอร์จะมีไหมเนี่ย
      ลองวินโดว์ อัพเดดดูครับมี driver

Comment

เที่ยงคืนกว่าละ ยังไม่มีเสียงเลยครับ

-*- มันบอกว่า ypur driver is alreaddy up to date -*-

กำๆๆ

Comment

ช่วยด้วยครับบ ทำไงดีอะเนี่ย

Comment

ลองวินโด้อัพเดตยังครับเพื่อช่วยได้นะ

Comment

-*- เซงมาก

Comment

ลองตัวนี้ยังครับ http://downloads.guru3d.com/Realtek-...load-2240.html

Comment

การ์ดเสียงผม ของ ครีเอทีฟ ต้องรอให้มันอัพให้เอง - - แต่รอไม่นานเท่าไหร่

Comment

Originally posted by speedpicking View Post
                    ผมพึ่งลงเสร็จตะกี๋นี้เองครับ ลงไดรเวอร์อย่างอื่นได้หมด ลงไดรเวอร์เสียงแล้ว มันเป็นกากบาท ตอนเปิดเครื่อง มันบอก no adi codec installed ทำนองนี้ ตอนแรกผมลองลง driver 64 bit มันไม่มีเสียง ลองลง 32 บิท ก็บอก การติดตั้ง ล้มเหลว ครับ

ใช้บอร์ด p5pl2 ครับ

ช่วยหน่อยนะคร๊าบบบบบบ
                    ลองหาโหลดโปรแกรม DRIVER SCANER ดูครับมันจะสแกนหา ตัวไหนไม่มีมันจะหาเจอ แล้วมันก็จะให้เรากด โหลด รอ เสร็จ ติดตั้งจบครับ แต่ว่าโปรแกรมต้องมี คีย์นะครับ ลองดูผมใช่ตัวนี้แหละเวลาหาอะไรไม่เจอ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ผมไปถามบอร์ดฝรั่งเค้า ส่งให้ทั้งแผ่นเลย ตอนนี้มีเสียงละ ดีใจๆ 55555+ เหลือลงเกมครับ ขอบคุณทุกคนมากๆ

Comment

ผมยังแก้ไม่ได้เลยครับ นานแล้วช่วยหน่อยอยากลง 64bit ติดแต่เรื่องเสียงอย่างเดียวเลยครับ

Comment

โอ้ย อันนี้ มันนานมากแล้วนะครับ ลองหาแผ่นใหม่ดูดีกว่า ผมลง ใหม่มาหลายรอบแล้ว ตอนนี้ผมใช้วินโดว์ตัวอื่นแล้วน่ะ เดี๋ยวจะ ช่วยหาให้ใหม่ละกันนะ

Comment

windows 7 - 7707 --> เล่นอันนี้เลยเหรอ

หาตัวธรรมดาๆ Windows 7 Build 7600 มาลงดีกว่าไหม

Comment

Working...
                            X