overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เน็ต CAT 4mb ดีไหมครับ

OverclockZone Member

Unhappy เน็ต CAT 4mb ดีไหมครับ

พอดีที่บ้านผม ดั๊นโดน TOT คุมหมดเลย ใช้ได้แค่
    csloxinfo
    TOT <<<< ไม่คิดจะใช้
    แล้วก้ CAT อ่ะครับ

ตอนนี้กำลังสับสนว่าจะใช้ csloxinfo 2mb << 1,500บาท โดยประมาน

กับ CAT 4mb <<< 1090บาท ถูกกว่าcslox เย่อ แต่ไม่รู้ว่า เน็ตวิ่งดีเปล่าครับ แล้วก้ ออกนอกเร็วไหมครับ

ขอบคุนค๊าบบบ

คิดว่าแหล่มครับ คนใช้น้อยแต่รอคนใช้มาคอนเฟิร์มอีกทีครับ

OverclockZone Member 666's Avatar

ของอย่างนี้บอกกันไม่ได้หรอกครับ แต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน แต่ที่ผมเคยใช้ ก็ดีเลยทีเดียว สปีดในประเทศไม่ต่างกับเจ้าอื่นอยู่แล้ว แต่ออกนอกในช่วงเวลาเดียวกัน เหนือกว่า maxnet นิดๆ นะ ข้อดีอีกอย่างก็คือ ได้ upload 1 m ครับ

maxnet ผมใช้ indy 4 m (ตอนนั้นยังไม่ได้อัพสปีด) ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ค่าสัญญาณของคุณด้วยนะ

ของผม SNR 29,31
    Line attenuation 19,19 ซึ่งถือว่าค่อนข้างดี บ้าน***งจากชุมสาย ไม่ถึง 1 กิโลครับ

OverclockZone Member GP03S's Avatar

CAT บางพื้นที่จะหลุดบ่อย (บ่อยคือ 7 วันมันหลุดซะ 3-4 รอบ)
    CSLOX ใช้ก็ค่อยข้างดี แต่ปัญหาใหญ่คือ ราคาแพงนรก

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ อย่าง ต้องพิจารณาตัดสินใจเอาครับ

OverclockZone Member goongz's Avatar

ผมใช้อยู่ก็ดีนะครับ

ไม่ต้องมีเบอร์ด้วย

ใช้อยู่ไม่เคยหลุดนะ

***งจาก DSLAM ประมาณ 1.7 กม. (วัดจากระยะความยาวสาย)

SNR 30-35

Line Att. 15-16

บริการ เร็วมาก ^^

เขาดึงสายอยู่ เดินไปขอติดตั้ง

อีก 1 ชม.ต่อมา เขาก็ติดต่อมา แล้วก็เดินสายให้เลย

3 วันปล่อยสัญญาณ ใช้ได้เลย

CAT อ.เมืองระยอง ครับ

OverclockZone Member minipop's Avatar

CAT หลายคนว่ากันว่าแหล่มกว่าทรูอีกนะ แต่บางพื้นที่มันไม่ครอบครุมแล้วราคาค่อนข้างสูง
    ถ้าให้เลือกผมก็ยังอยากใช้ CAT นะเพราะว่าเคยเช่าโคโลของ CAT เร็วโคตรๆ

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

คงจะเป็นบางพื้นที่นะครับ
    อย่างที่ผมใช้อยู่นะ สัญญาณดี ไม่มีหลุด
    เพียงแต่เวลา download อะไร ก็จะถูกบีบ bandwidth ไว้
    ทำให้วิ่งไม่ค่อยเต็มที่เท่าใดนัก

ขอบคุนมากเลยครับบ ^o^

ปล. ลืมบอก --" ผมอยู่แถว ลาดพร้าว 112 อ่ะครับ

OverclockZone Member venus's Avatar

อะิบายยาวสรุป ดีคับจัดไปได้เลยคับ

ที่เคยใช้มาทั้ง2อย่าง catดีกว่า ดูราคาก็รู้แล้ว
    แถวหลังนิด้า

Default cat ใช้ดี

ใช้อยู่ 4/1 M

ดีมาก ไม่เคยหลุด (นอกจากมันเสียจริงๆ อย่างวันก่อนโทรไปถามเค้าบอกว่า ไฟซ๊อตศูนย์)

มีปัญหาไร เค้าให้เบอร์ส่วนตัวโทรไปคุยกับ คนที่นั่งดูสัญญานเลย

ราคาพันกว่าคุ้มอ่ะ คุ้มที่สุดในราคานี้เทียบกับอันอื่นแล้วมั้ง

****** มีเรื่องฮาๆ เล่าให้ฟัง คือ เราไปขอเน็ตที่ cat บอกเค้าว่าอยู่ติด อบต เค้าถามว่าใกล้ตลาดมั้ย เราบอกว่า ก็ไม่ไกลมาก เค้าก็รับเรื่องเราไปทำสัญญาขอติดตั้งอินเตอร์เน็ต อีก 2-3 วัน เราเห็นรถยนตร์ cat มาลากสาย cable เข้ามาหน้าบ้าน เค้าเดินมาบอกเราว่า อีก 2-3 วันเสร็จ เราถามว่าทำไม เค้าบอกว่าต้อกลากสายมาจากโหนด 2 กิโกกว่า เราถามรายละเอียดเค้า เค้าบอกว่าพนักงานรับเรื่องโดยไม่ได้เช็กระยะทาง นี่ถ้าลากสายอย่างนี้จริงๆ ราคาหมื่นกว่าเลยนะ เป็นอันว่า เราได้ติดเน็ตราคาหมื่นกว่าฟรีๆ พร้อมทั้งยังนำความเจริญเข้าสู่หมู่บ้าน เพื่อนเราเรียกเราว่า ท่าน สส.

OverclockZone Member ninejpv46's Avatar

Quote Originally Posted by phatsaphum View Post
    ใช้อยู่ 4/1 M

ดีมาก ไม่เคยหลุด (นอกจากมันเสียจริงๆ อย่างวันก่อนโทรไปถามเค้าบอกว่า ไฟซ๊อตศูนย์)

มีปัญหาไร เค้าให้เบอร์ส่วนตัวโทรไปคุยกับ คนที่นั่งดูสัญญานเลย

ราคาพันกว่าคุ้มอ่ะ คุ้มที่สุดในราคานี้เทียบกับอันอื่นแล้วมั้ง

************ มีเรื่องฮาๆ เล่าให้ฟัง คือ เราไปขอเน็ตที่ cat บอกเค้าว่าอยู่ติด อบต เค้าถามว่าใกล้ตลาดมั้ย เราบอกว่า ก็ไม่ไกลมาก เค้าก็รับเรื่องเราไปทำสัญญาขอติดตั้งอินเตอร์เน็ต อีก 2-3 วัน เราเห็นรถยนตร์ cat มาลากสาย cable เข้ามาหน้าบ้าน เค้าเดินมาบอกเราว่า อีก 2-3 วันเสร็จ เราถามว่าทำไม เค้าบอกว่าต้อกลากสายมาจากโหนด 2 กิโกกว่า เราถามรายละเอียดเค้า เค้าบอกว่าพนักงานรับเรื่องโดยไม่ได้เช็กระยะทาง นี่ถ้าลากสายอย่างนี้จริงๆ ราคาหมื่นกว่าเลยนะ เป็นอันว่า เราได้ติดเน็ตราคาหมื่นกว่าฟรีๆ พร้อมทั้งยังนำความเจริญเข้าสู่หมู่บ้าน เพื่อนเราเรียกเราว่า ท่าน สส.
    นักพัฒนาของจริง 555

OverclockZone Member Galjung's Avatar

จริงๆ cs lox infoมันมีโปรลับนะครับ ต้องหาเอาตามบูตที่มันจัดงานโปรโมต ผมใช้อยู่2m 890 ไม่เคยหลุดเลยมั้งยกเว้นตอนไม่จ่ายตัง...

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

CS ออนนอกดี เป็นเวลา (ข้อมูลจากคนในเกมส์ที่เล่นด้วยกัน) โดยรวม ดี
    CAT ดี เป็นบางพื้นที่ บางที่ เน่าก็เน่านรกเลยจริงๆ แต่ถ้าดี ก็ดีมากๆ

ถ้าจากพื้นที่ของ จขกท. ผมเอา CAT

OverclockZone Member piebanana's Avatar

ผมก็ใช้4/1อยู่ แต่ดป็นแบบ .p เน็ตแรงดีpingค่อนข้างคงที่แต่ราคาแพงครับ คนสุพรรณ

Bookmarks

Bookmarks