Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 กะ Cock Gen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 กะ Cock Gen

ถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับว่า ใช้ Clock gen ตัวใหนได้มั่งอ่ะครับ
    หรือโปรแกรมอะไร Clock แล้วไปได้ไกล
    ของผมตัวนี้ อ่ะครับ ไม่อยากปรับหลายๆ ครั้งเด๋ว ต้องลง Windows ใหม่
    ขอบคุงคร้าบ
    Attached Files
    Last edited by ballnuclear; 14 Apr 2009, 18:25:00.

จะคล็อกขึ้นหรอครับ ถ้าผมจะคล็อกลงให้มันร้อนน้อยลงอ่า

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
      จะคล็อกขึ้นหรอครับ ถ้าผมจะคล็อกลงให้มันร้อนน้อยลงอ่า
      ก็อยากจะให้มันเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นอ่ะครับ

Comment

ค่อยๆหาไปคับ ลากทีละนิดแล้วเทสดูว่าค้างไหม

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
          ก็อยากจะให้มันเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นอ่ะครับ
          ขนาดผมลากแล้วยังเล่นเกมยิงไข่ไม่ลื่นเลย

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
            ขนาดผมลากแล้วยังเล่นเกมยิงไข่ไม่ลื่นเลย

ฮ่าๆ เกมส์นี้เทพคร้าบ

Comment

กรุณาเขียน clock ที่หัวกระทู้ให้ถูกต้องครับเดี๋ยวจะกลายเป็นอย่างอื่น

/me วิ่งหัวเราะหนีไป

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                กรุณาเขียน clock ที่หัวกระทู้ให้ถูกต้องครับเดี๋ยวจะกลายเป็นอย่างอื่น

/me วิ่งหัวเราะหนีไป
                อุยลืมดู เขียนผิด ฮิๆ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้แหละคับ clock เฉพาะเวลาเล่นเกมส์หรือไม่ก็แปลงไฟล์คับ

ผมว่ามันก็ใช้ง่ายและก็ดีที่สุดแล้วนะคับ

ปล.ปรับบ่อยๆมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับต้องลงWindowsใหม่หนิคับ

ปรับ Hardware ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับ Registry ของ OS อะคับไม่น่าเกี่ยวกันนะผมว่า

Comment

Originally posted by sneakama View Post
                    ผมก็ใช้ตัวนี้แหละคับ clock เฉพาะเวลาเล่นเกมส์หรือไม่ก็แปลงไฟล์คับ

ผมว่ามันก็ใช้ง่ายและก็ดีที่สุดแล้วนะคับ

ปล.ปรับบ่อยๆมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับต้องลงWindowsใหม่หนิคับ

ปรับ Hardware ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับ Registry ของ OS อะคับไม่น่าเกี่ยวกันนะผมว่า
                    พอมันเอ๋อ ค้าง บ่อยๆ แบบว่าจอฟ้า ภาพแตก windows มันก็ต๊องได้ครับ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                      พอมันเอ๋อ ค้าง บ่อยๆ แบบว่าจอฟ้า ภาพแตก windows มันก็ต๊องได้ครับ
                      อย่างนั้นผมคิดว่าคงลากบัสสูงเกินไปจนมันไม่เสถียรอะคับ

ต้องลองใช้ภูเขาไฟรันแค่9Step เปิดไว้24ชั่วโมงถ้าภูเขาไฟไม่ระเบิดผมว่ามันก็ไม่เป็นอะไรแล้วนะ

เพราะผมก็เคยเป็นไอเอ๋อๆ จอฟ้า พอปรับลดบัสลงมาแล้วรันภูเขาไฟผ่านก็ไม่เคยเป็นอีกเลย

อีกอย่าง S41 ถ้าลาก CPU ไปสูงแล้ว การ์ดจอจะลากไม่ค่อยไปนะคับต้องดูสองส่วนประกอบกัน

ผมลากcpuให้เสร็จก่อนแล้วลากการ์ดจอด้วย ATi Tools อะคับเสถียรดีและก็ปลอดภัยด้วย
                      Last edited by sneakama; 15 Apr 2009, 10:53:00.

Comment

Originally posted by sneakama View Post
                        อย่างนั้นผมคิดว่าคงลากบัสสูงเกินไปจนมันไม่เสถียรอะคับ

ต้องลองใช้ภูเขาไฟรันแค่9Step เปิดไว้24ชั่วโมงถ้าภูเขาไฟไม่ระเบิดผมว่ามันก็ไม่เป็นอะไรแล้วนะ

เพราะผมก็เคยเป็นไอเอ๋อๆ จอฟ้า พอปรับลดบัสลงมาแล้วรันภูเขาไฟผ่านก็ไม่เคยเป็นอีกเลย

อีกอย่าง S41 ถ้าลาก CPU ไปสูงแล้ว การ์ดจอจะลากไม่ค่อยไปนะคับต้องดูสองส่วนประกอบกัน

ผมลากcpuให้เสร็จก่อนแล้วลากการ์ดจอด้วย ATi Tools อะคับเสถียรดีและก็ปลอดภัยด้วย
                        ก็จริงนะครับ ตอนนี้ใช้ความรู้สึกเอาอ่ะครับ Ati Tools มันช้าไปหน่อย
                        ก็ได้มาเสถียร์ที่ CPU 2.990 และการ์ดจอที่ 550/1420/800 ครับ คะแนน 3D Mark 06 ไม่ค่อยสวย ได้แค่ 47xx
                        แต่ก็ดีกว่า CPU เดิม 2.6 ไม่ Clock แต่ลากการ์ด 580/1480/830 ครับ ได้ 48xx

Comment

อยากลากได้มั่งจัง
                          แต่คงเป็นไปไม่ได้ สำหรับ hybrid graphic ฮือๆ T_T

Comment

Working...
                          X