Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องdvd เขียนไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องdvd เขียนไม่ได้ครับ

ผมซื้อ dvd-rw ของsamsung กับกล่องExternalของ D-Tec มาต่อไรท์ผ่านทางพอร์ต

usb เอาไปต่อกับ notebook aser aspire 1400 ทาง usb ปรากฎว่าไรท์ไปได้แค่5

เปอร์เซนต์แล้วค้างครับ ทีแรกนึกว่าเครื่องไรท์เสียแต่พอเอาเครื่องไรท์ไปต่อกับเครื่องpc

ผ่านช่องideปรากฎว่าทำงานปกติ แต่พอใส่กล่องExternalต่อทางusbไรท์ไปได้แค่5

เปอร์เซนต์แล้วค้างครับ ลองเปลี่ยนกล่องExternalแล้วก็เหมือนเดิม ไปdowmload
    ไดร์เวอร์เมนบอร์ดมาลงให้ครบก็ยังไรท์ค้างอยู่เลยครับ เครื่องไรท์ก็ปลี่ยนแล้ว

กล่องExternalก็เปลี่ยนแล้ว ไดร์เวอร์รุ่นของเมนบอร์ดมีกี่ตัวก็โหลดมาลงแล้ว คือเข้าไป

ดูที่device manager แล้วไม่มีเครื่องหมายคำถาม ไม่มีเครื่องหมายตกใจ เข้าใจว่าคง

ลงครบ เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงเลยครับ รบกวนท่านกูรูผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบปัญหาด้วยครับ
    ****** ปล.จะเอาเครื่องไรท์ไปต่อกับ notebook aser aspire 1400 ครับ ******

มันค้างนานหรือเปล่า ลองปล่อยไว้นานหน่อยมันจะไรท์ต่อหรือเปล่า
    เคยเจอ notebook ของผมจะค้างที่ 10% นานเลยประมาณ 2-3 นาทีได้แล้วก็ไรท์ต่อ
    เป็นกับแผ่นบางยี้ห้อ บางยี้ห้อก็ไม่เป็น แต่ไรท์กับ pc ไม่เป็นไร

Comment

มีงี้ด้วยหร๋อ โห๊ะๆ

Comment

ไรท์แผ่น cd ครับ ค้างนานประมาณเกือบชั่วโมงครับ นิ่งเลยครับ

Comment

เป็นที่ช่องUSB เปลี่ยนช่องเสียบครับ

Comment

Working...
          X