Announcement

Collapse
No announcement yet.

En8800GT 512 ภาพแตกอะครับT T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• En8800GT 512 ภาพแตกอะครับT T

มีอาการภาพแตกแล้วค้างไปเลยลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ก็แล้ว ความร้อนก็ยิ่งไม่น่าใช่เพราะมีซิงค์+ห้องแอร์

เลยอยากรู้ว่าจะมีวิธีแก้อะไรอีกไหมอะครับ

สงสัยการ์ดจอท่านจะกลับบ้านเก่าแล้วล่ะครับ

Comment

ก็ไอตัสนี้มันก็คือตัวที่เคยไปเที่ยวบ้า่นเก่าของdcomมาแล้วอะดิครับT T
      ไปอีกทีกลัวมันจะไปหาพ่อหาแม่มันนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Comment

อยากจะบอกว่า ตัวเดียวกันเป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้เจอ 2 เกมส์ ลาส รีเมม กับ demigod เข้าไปสักพัก

ค้าง จอเป็นสีๆ แปลกๆ ต้อง พับหน้าจอกลับมาถึงเป็นปกติ แล้วก็เป็นอีก ทั้งๆที่ ซิงค์ตัวนี้น่าจะเย็น

หรือเพราะมันสู้อากาศไม่ไหว บ้านผม ไม่มีแอร์นะครับ แต่อัดพัดลมเอา

Comment

Originally posted by Sandess View Post
          อยากจะบอกว่า ตัวเดียวกันเป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้เจอ 2 เกมส์ ลาส รีเมม กับ demigod เข้าไปสักพัก

ค้าง จอเป็นสีๆ แปลกๆ ต้อง พับหน้าจอกลับมาถึงเป็นปกติ แล้วก็เป็นอีก ทั้งๆที่ ซิงค์ตัวนี้น่าจะเย็น

หรือเพราะมันสู้อากาศไม่ไหว บ้านผม ไม่มีแอร์นะครับ แต่อัดพัดลมเอา
          แต่ของผมเป็นทุกเกมเลยอะครับGTA4 PES2009 กระทั่ง SF ก็ไม่เว้นT T

Comment

เครมโลด ครับ

Comment

มาอัพเดทครับ จากที่ลองไดรเวอร์ไล่จากใหม่ลงมาตั้งกะ182.08ลงมาถึงตระกูล171 ของผมมีปัญหาอาการเดียวกันเลยครับ แต่วันนนี้ลอง169.44ยังไม่มีอาการอะไรเลยครับ งงเหมืือนกันที่ใหม่ใช้ไม่ได้เก่าใช่ได้-*-

Comment

เป็นที่วินโดว์หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  เป็นที่วินโดว์หรือป่าวครับ
                  อ่า อันนี้เคยลองskzคนละเวอร์ชั่นไป2ตัวเป็นเหมือนกันครับ แต่oriยังไม่ได้ลองนะครับโหลดมาแล้วมันไม่สมบูรณ์T T

Comment

ของผมก็เปงเหมือนกัน 8800gt 1gb

ชอบค้างไม่รู้เป็นไร

ถ้าเอาไปเคลม ที่ร้านมันจะเทสก่อนหรือเปล่าอะครับ เพราะบางทีมันก้ไม่ค้าง ค้างเปงช่วงๆ

ถ้าไปเคลม เค้าจะเอาตัวใหม่มาให้เลยปะ หรือยังไง

Comment

Originally posted by Mildz View Post
                      ของผมก็เปงเหมือนกัน 8800gt 1gb

ชอบค้างไม่รู้เป็นไร

ถ้าเอาไปเคลม ที่ร้านมันจะเทสก่อนหรือเปล่าอะครับ เพราะบางทีมันก้ไม่ค้าง ค้างเปงช่วงๆ

ถ้าไปเคลม เค้าจะเอาตัวใหม่มาให้เลยปะ หรือยังไง
                      ตัวเก่าของผมดีคอมเอาไปเครมเค้าก็ส่องๆดูนิดหน่อยแล้วบอก3-4วันมาเอา ปรากฎว่าต้องรอทั้งหมด8วันครับ
                      ปล.ตัวเก่าที่เอาไปเครมของผมทั้งocจนอุณหภูมิปาไป98ค่อยไปหาซิงค์มาจัดให้มัน ครับ

Comment

ของผม 9600GT เคยมีปัญหานี้กับบางเกมส์นะ เป็นเพราะ Driver ซึ่งตอนนั้นใช้ เกิน 171 ไม่ได้เลย

แล้วก็กระโดดมาใช้ 182.05 สักัพกก็ไม่เจอปัญหาอะไร

Comment

ถ้า windows โม ผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกัน กับ x1950pro เล่นเกมแล้วภาพแตกๆ แต่ไม่เหมือนกับแตก เละๆ แบบการ์ดจอเสีย พอใช้ win เดิมๆหายเลยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                            ถ้า windows โม ผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกัน กับ x1950pro เล่นเกมแล้วภาพแตกๆ แต่ไม่เหมือนกับแตก เละๆ แบบการ์ดจอเสีย พอใช้ win เดิมๆหายเลยครับ
                            งั้นเดี๋ยวต้องลอง

Comment

177.79 ลองดูเหอ XD ใช้วินโดว์เพรียวๆ สิๆ

Comment

Working...
                              X