Announcement

Collapse
No announcement yet.

5600+ ทำไมร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วตอนนี้ใส่ซิงค์อะไรอยู่คะ
    แนะนำด้วยคะ เผื่อจะได้ซื้อมาใส่บ้าง

Comment

แต่ผมพูดตรงๆ

ของผม 5000+ เมนบอร์ด M2N-E ตอนนี้ OC หน้าร้อนเอาแค่ 10 %

ความร้อนอยู่ที่ Core 1-2 31-28 Tem ก็ 46-50 ตอนเล่นเกมส์ Dota Full load L4D กราฟฟิคสุดก็ 59-61

อ่าครับ เดิมๆ เหมือนกัน ซิ้งค์เดิม ไฟ 1.216 ด้วยซ้ำ ถ้าไฟ 1.1 กว่าๆ ก็เย็น ไม่ต้องกังวล อ่าครับ

ลองดูครับผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวอื่นไม่ก็ ซิ้งค์ เสีย (แต่มันมีเสียได้ด้วยหรอ) มีสิ ตัวทำความเย็นไม่ทำงานไง เหอะๆ

Comment

Originally posted by gifeza View Post
        แล้วตอนนี้ใส่ซิงค์อะไรอยู่คะ
        แนะนำด้วยคะ เผื่อจะได้ซื้อมาใส่บ้าง
        ส่วนซิ้งค์ ก็ มีตั้งแต่ ราคา 450-5000 บาท ครับ แล้วแต่ ชอบเลยดูได้ที่ Jedi ครับ

Comment

ช่วงนี้มันร้อนครับของผมเปิดเล่นเน็ตเฉยๆก็50+แระ
          Last edited by YuE; 15 Apr 2009, 00:18:11.

Comment

ผม แนะนำ เลยครับ

ถ้าให้ร้านประกอบ ควร ยกไปให้ร้านมันจัดการ ดีกว่า

อย่าทำเองให้มัน เปลืองแรง เลย เพราะเราไม่ได้ประกอบเอง

Comment

ของผม ประกอบเอง 5600+ DO

ใช่โปรแกรม EVEREST Ultimate Edition วัด

ความร้อน ตอน 12.00

CPU อยู๋ที่ 32 คอ 1 27 คอ 2

Comment

ความร้อนตอนใช้งานหนักๆ ผมว่าผิดปรกติ ร้อนเกิน บางทีมันไม่ได้เกี่ยวกับCPUเสมอไปนะ บอร์ดก็มีส่วนอย่างแรง(จากประสบการณ์ส่วนตัว)

Comment

ไปหา ร้านที่เค้าประกอบให้ครับดีที่สุด ของที่ประกอบมาใหม่ๆโดยไม่ผ่านมือเราทำเอง อย่าไปไว้ใจ ครับ

มันเอาของเก่ามาใส่ให้เราจะรู้ได้ไง หรือเอาของเสีย แล้วหรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันจะสามารถหลอกคุณได้

เราก็ไม่รู้ครับ กลับไปให้มันดูซะ อย่ามาแก้เองครับ ได้ไม่คุ้มเสีย ครับ

Comment

ตอนเปิดเครื่องเข้าไปดูอุณหภูมิ CPU ที่ bios มันก็ 45 แล้วอะ
                    แล้วมันก็เริ่มเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง 46 47 48 ..... 96 แล้วเครื่องก็ดับ
                    อย่างนี้เป็นเพราะไรอะคะ เอา CPU ไปเคลมเลยได้มั้ยอะคะ

Comment

ของผม5600ซิงค์เดิม เริ่มมาก็50แล้วครับ

Comment

ร้อนไปมั้งคับ ของผม 5600+ DO oc ด้วย 2.9 ไป 3.1 idle ที่กระดอง 36 full load 48 ซิ้ง coollermaster eclipse ถ้าซิ้งเดิมก็ไม่น่าจะร้อนขนาดนั้น ห้องไม่แอร์ร้อนตับแล่บพัดลม 2 ตัวนอนยังเหงื่อออก

Comment

ซิลิโคลนอันเก่ามันเสื่อมรึป่าวครับ เลยไม่ค่อยนำความร้อน

ลองไปให้ร้านทาให้ใหม่ดูครับ หรือถ้าทำเองได้ก็จัดการเลย
                          Last edited by V1PER; 21 Apr 2009, 15:33:37.

Comment

อยู่แถวไหน คับ ใกล้ๆ กันไปดู ให้ อิอิ...

น่าจะเป้น ประกอบ sink ไม่ดี น่ะครับ silicon อาจจะ ไม่ติดตัว CPU ถ้าเปิดเครื่องมาแลว้ ขึ้นๆๆ45-50-60 ไปเลยนะครับ
                            แต่ถ้าเล่นเกมส์ แล้ว ขึ้นไป เรื่อยๆ ก็ อาจจะเป้นได้ ว่าอากาศมันร้อนครับ รบกวนเช็ค อีกที่นะครับ พัดลมมัน หมุนกี่รอบ ครับ รอบพัดลมสัมพันธ์ กับ อุณหภูมิรึเปล่า

ปล.อากาศมันร้นอ ต้องทำใจครับ ของ ผม 7750 BE กลางคืนเปิดแอร์พัดลมวิ่ง 2600-2800 กลางวัน ไม่ได้เปิดแอร์ 6000-6200 -*- กลัว พัดลม ระเบิดจริงๆ ... แต่อุณหภูมิ CPU เท่ากัน ตลอดทั้งกลางวัน และกลางคืน

Comment

ลิมบอก 5600+ นี่ไป 3.25G สบายๆ น้าอิอิ.... sink เดิมน่ะ

Comment

เคยเจอเหมือนกันครับ แต่เจอกับ amd 4800+
                                อาการเดียวกันเลย เปิดเครื่อง40-45 เปิดไปสักพัก 60 65 70 75 80 85 90 วูปเลย ดับสนิจ บอร์ด กิ๊กกาไบต์ รุ่น GA-M61SME-S2 ตัวนี้หละที่มีปันหาเรื่องความร้อนกับ AMD4800+
                                สรุปเป็นที่เมนบอร์ดครับของผมนะ เอาบอร์ดตัวนั้นมาใส่ CPU จําพวก LE- ATHLON หายสนิท
                                แล้วซื้อบอร์ดใหม่มาใส่ ASUS M2N-SLI มาใส่4800+ ซิ้งมากับCPU อาการปกติ

Comment

Working...
                                X