Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Crysis แรม 4 GB หมดเกลี้ยง???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่อ มันมีเสียงเรอ...หรือครับถึงรู้ว่ามันกินจนหมด....แห่ะๆ (- -!)
    เวลาผมเล่นเกมก็ไม่เคยรู้ว่ามันกินไม่กินอะไรยังไง สงกะสัยต้องหัดฟังเสียงมั่งละ เผือ่ได้ยิน

Comment

เล่น 64 bit มันกินเยอะไม่แปลก เหอะๆ

เล่น 32 bit กิน 1.2 Mb เอง

อาจเป็นเพราะ DirecX ด้วยมั่ง

Comment

Hyper memory ของเรา มันซัดไป 1.5 G ของเดิมมา 512 เห้อ ซดดีจัง

Comment

ความสามารถพิเศษของ Cry Engine 2 ครับ เกมเมื่อปี 2007 ยังเป็น 1 ในเกมที่กินเสปคมากที่สุดอยู่ดี
          ไม่น่าเชื่อเนอะ กาดจอปี 2009 ปรับสุด +AA ยังลำบากเลย เหอๆ

Comment

วินโดว 64bit หรอคับ ผมลอง win7 64bit build 7106 แค่ออนเอ็ม เปิดเวป 2 หน้า กินแรมไป 1.1gb -*0*-

Comment

ทำไมของผมเล่น warhead มันไม่เห็นมีให้เลือก LOW หรือ VERY HIGH อะไรเลยหล่ะครับ มีแต่ให้เลือก GAMER ล่ะก็อะไรไม่รู้ งงเหมือนกัน แต่ภาพแบบ GAMER มันก็งามสุดๆดีอยู่แล้วอ่ะ

Comment

ใช้แรมได้คุ้มดี ฮ่า ๆ ๆ

Comment

Originally posted by playplay View Post
                  ความสามารถพิเศษของ Cry Engine 2 ครับ เกมเมื่อปี 2007 ยังเป็น 1 ในเกมที่กินเสปคมากที่สุดอยู่ดี
                  ไม่น่าเชื่อเนอะ กาดจอปี 2009 ปรับสุด +AA ยังลำบากเลย เหอๆ
                  ได้ข่าวว่า cry engine 3 กำลังจะมานะครับ

ถ้าการ์ดไม่แรง CPU ไม่แรง นี่สงสัยเปิดไม่ขึ้นเลย

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
                    ทำไมของผมเล่น warhead มันไม่เห็นมีให้เลือก LOW หรือ VERY HIGH อะไรเลยหล่ะครับ มีแต่ให้เลือก GAMER ล่ะก็อะไรไม่รู้ งงเหมือนกัน แต่ภาพแบบ GAMER มันก็งามสุดๆดีอยู่แล้วอ่ะ
                    war head มันใช้คำอื่นแทนพวกค่ากราฟฟิคครับ Gamer น่าจะเป็น High

Very high คงเป็น enthusiast น่ะครับ

แต่ war head มันกินเสป็คน้อยกว่า crysis ภาคแรกเยอะน่ะครับ ไม่กระตุกเลย

แต่ภาคแรกนี่สิครับ มันกินโหดมาก เอฟเฟคมันเยอะมากๆครับ

เปิดเสียงดังหน่อย ที่บ้านนึกว่าดูหนังสงครามอยู่

Comment

น่าจะผิดปกติ 4gbเหมือนกัน ไม่มีปัณหาเลยนะ -*- veryH x4 ด้วย

Comment

โคตรแรง

Comment

ผมเล่น war head ด้วย 64 bit
                          กินแรม 4 Gb จริงครับ เดี่ยวๆ เลย
                          ตอนแรกลง 64 bit เล่น crysis กระตุกงงเลย ออกมาดูแรมหมดเพราะมีแรมอยู่ 4 Gb
                          เลยเพิ่มแรมเล่นลื่นเลย ออกมาดู แรมที่ใช้ไปทั้งหมด 6 Gb เกมกินไปซะ 4 Gb ใช้คุ้มเลยเกมนี้

Comment

555+ 4 GB ของผมทำไมมันกินแค่ 800 MB แฮะ 555+

Comment

1.8 G มั้งเกมนี้

Comment

ขุดมาเล่น -*- ( 10 ปากว่า ไม่เท่าลองเอง )
                                1440 x 900
                                all HIGH
                                No.AA
                                XP SP3
                                2 GB RAM (System ที่เหลือตามลายนเซ็นต์)
                                * 56K Warning

Comment

Working...
                                X