Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นอีกแล้วเนต 3M ครั้งก่อน เหลือ 2.5 ครั้งนี้เหลือ2 - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นอีกแล้วเนต 3M ครั้งก่อน เหลือ 2.5 ครั้งนี้เหลือ2 - -

วูี๊ว ก่อนเหลือ2M แบบว่าเมื่อวานหลุดกระจุย ชั่วโมงกว่าๆเซงๆๆ Maxnet นะ เห็นคนอื่นสัญญาณดีล้วอิจฉาจังผมไม่เป้นนั้นมั่งนะ หลุดบ่อยมาก เมกเนตเนี่ย เดี่ยวลองหันไปใช้TOTมั่งเผื่อจะดี

tot ห่วยหนักเลยครับ
    ผมเคยใช้ ต่างประเทศช้ามาก
    บริการช้า

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      tot ห่วยหนักเลยครับ
      ผมเคยใช้ ต่างประเทศช้ามาก
      บริการช้า
      ไม่ไปหรอกครับTOT ช่างมาทำแล้วครับโทรปุ๊บทำปั๊บ ไม่ถึง 1ช.ม.*-* Max Net นะ
      เหลือ 2.5 - -

Comment

เราปรกติก็ 2.5

เอาน่ามันก็ต้องลดลงมา 20-30 เปอเซนอยู่แล้ว อย่าคิดมากก ติจัง

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
          ไม่ไปหรอกครับTOT ช่างมาทำแล้วครับโทรปุ๊บทำปั๊บ ไม่ถึง 1ช.ม.*-* Max Net นะ
          เหลือ 2.5 - -
          ขอให้โชคดี

Comment

5เมก ผมเหลือ 4 กว่าๆเองครับท่านน

Comment

คือ ผมว่าทุกคนในสังคมนี้มีความรู้คอมกันเยอะ นะครับ

ลองหาสาเหตุกันจริงๆสิว่ามันมาจากอะไรครับ

แล้ว TT&T ความจริงแล้วมันไปลากเน็ตมาจากไหน ใครเป็นคนบริการระบบโทรคมนาคมในประเทศ นะครับ

1. คนใช้เยอะ
              2. S/N
              3. lost sign
              4. ผู้ใช้
              5. ตัวรับ

ก็เป็นไปไ้ด้ทั้งนั้นหล่ะครับ อีกอย่างมีปัญหาก็โทรไปเลยครับ ถ้าไม่ได้รับบริการก็แจ้งไปที่ กองคุ้มครองผู้บริโภค เลยครับ

บ้านผมเน็ต 3 เมกมันไม่เคยวิ่งเต็มสักวัน (385 kb/s) วิ่งได้สัก 340-360 ผมก็โอแล้ว
              Last edited by dadwin; 14 Apr 2009, 17:20:17.

Comment

ถ้าต่อได้ 3072/512 แต่เล่นได้ 2.4-2.6 ถูกแล้วครับ

เพราะ ระยะทาง และที่มันโฆษณา ไม่ได้รวม overhead ข้อมูลด้วยละ

ประมาณนี้แหละ ผิดพลาดยังไงขออภัยอย่างสูง

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                  ถ้าต่อได้ 3072/512 แต่เล่นได้ 2.4-2.6 ถูกแล้วครับ

เพราะ ระยะทาง และที่มันโฆษณา ไม่ได้รวม overhead ข้อมูลด้วยละ

ประมาณนี้แหละ ผิดพลาดยังไงขออภัยอย่างสูง
                  เวลาโหลดบิทเหลือ 230-250K ตรับผม ^_^ เพราะ ทุกที300+ ต่ตอนนี้ได้3M~แล้ว ครับช่างโทรมาบอก ผมก็ งง เค้าพูดราย ฟระ ตรูไม่รู้จัก อุปกรณ์ของเค้าอะครับ - - เปลี่ยน นู้นสับนี่

Comment

ยังดีครับ ของผมอยู่ดีๆ จาก 3MB เหลือ 565k มา 2 วันล่ะครับ ตอนแรกก็งงๆ ว่าทำไมบิทมันโหลดได้แค่ 50 นิดๆ คิดว่าโหลดไม่ขึ้น พอลองเข้าไปดูในเราเตอร์เหลือ 565/506

Comment

วันอาทิตย์เนตผมร่วงบ่อยมากๆ maxnet เซ็งเหมือนกัน ดีขึ้นหน่อยแหล่ะช่วงนี้แต่เย็น ยังไม่รู้ตอนนี้เล่นเนตที่ทำงาน 56kb ได้ -*-

Comment

Working...
                      X