overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: WANTED บอสตัวเเรกฆ่ายังไงรึ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default WANTED บอสตัวเเรกฆ่ายังไงรึ

หัวหน้าหน่วยสวาทอ่ะครับ มันเอาโล่บังตลอดเลย เเล้วมีลูกน้องลงมาจาก ฮ. เรื่อยๆเลยอ่ะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

วิธีฆ่าไม่ยากคับ กดยิงๆๆๆๆ โดยไม่ต้องเล็ง(ไม่ต้องกดคลิกขวา) ยิงๆไปเรื่อยๆจนขอบจอเราเป็นสีขาวๆมัวๆ จากนั้นเราจะมีเวลาในการเคลื่อนที่คับ ให้รีบ move ไปที่กำบังอื่นที่สามารถยิงมันจากข้างๆหรือข้างหลังมันได้

OverclockZone Member Like's Avatar

ผมว่าไอ้ตัวนี้มันฆ่ายากกว่าบอสใหญ่อีกเพราะเรายังยิงลูกโค้งไม่ได้ อุอุ สำหรับวิธีของผม ก่อนอื่นวิ่งเข้าไปติดกำแพงให้ใกล้ที่สุดหากโดนยิงรอให้หายเจ็บก่อนพอหายเจ็บดีแล้วก็ลุยเลยไม่ต้องรอให้ลูกน้องมันโดดลงจาก ฮ. ไม่งั้นยุ่งยาก วิ่งเข้าไปซัดหัวหน้ามันเลยโดยให้วิ่งเข้าไปติดตัวมันแล้ววนทางขวาพร้อมๆกับยิงแบบไม่ยั้ง เดี๋ยวมันก็ตาย(พยายามติดตัวมันไว้) อิอิ ถ้าระหว่างนั้นถ้ามีไอค่อนให้ใช้มีดก็ใช้มีดได้เลย ตายง่ายขึ้นไปอีก

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

ผมก็วิ่งพุ่งเข้าไปเลยครับ ถึงแล้ววิ่งวนๆๆ รอบตัวมัน ยิงเรื่อยๆเลยครับ แปปเดียวตาย

OverclockZone Member peeman's Avatar

ตามนั้นเลยอ่ะ *-*

karas100's Avatar

Quote Originally Posted by Like View Post
    ผมว่าไอ้ตัวนี้มันฆ่ายากกว่าบอสใหญ่อีก
    เห็นด้วยครับ หลังๆนี่ผมว่าง่ายกว่านี้หลายขุมเลยนะ ตัวอื่นแค่เก็บลูกน้องแล้วยิงสุนโค้งไปเรื่อยๆเองไอตัวนี้ต้องเปลืองกระสุน - - แถมต้องคอยขยับตัวตลอดเวลาอีก

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง

ขอถามเพิ่มได้ป่าวครับ ตอนแรกของเกมมันให้ทำอะไรหรอครับผมไปไม่ถูกอะครับเดินวนไปวนมาที่เดิมยิงคนตรงกลางซ้าย ขวาไป2ตัวแล้วไปไหนไม่ได้เลยอะครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member jameklub's Avatar

ผมวิ่งเข้าไปยิงเรยเหมือนกันคับ

วน ๆ รอบมัน แล้ววิ่งออกมา

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ผมวิ่งไปวนๆรอบตัวมันเลยแล้วยิงๆๆ
    ตอนแรกคิกว่าบอสตัวแรกยังฆ่าไม่ได้แล้วตัวอื่นจะสู้ไงว่ะเนี้ย
    แต่ที่ไหนได้ ตัวหลังๆนี่ต่างกะตัวแรกเลย

OverclockZone Member dddr's Avatar

รบกวน คับ คือผมโหลดเกม wanted มาแล้ว ลงเรียบร้อย แล้ว
    แต่กดเล่น มันไม่เล่น อะ คับ พี่ๆๆๆเล่นกันได้ แต่ไมผมเล่นไม่ได้อะคับบบ
    ใครรู้ ช่วยบอกหน่อย คับ อยากเล่นมากเลย อิอิ

OverclockZone Member tontakantX's Avatar

ลง Crack หรือยังละครับ โหลดตัวไหนมาละ ตัวเต็มหรือตัวRip มีทั้ง 2.4g 1.4g

OverclockZone Member dddr's Avatar

crack แล้ว เม้าแล้ว ก้อ ม่ายด้าย งง พี่ มีเวปที่โหลดมาแล้วเล่นได้ป่าวคับ ผมขอ

OverclockZone Member mir4c1e's Avatar

คือ อยากถาม ตรงตอนแรก อ่าคับ

หลังจากยิงศพ แล้ว

มันให้กด specbar หลบ หลัง เสา ละก้อ ทำไรไม่ได้ อีกเลยอ่าคับ

มีคนบอกให้กดทิศ ทางค้างไว้ละกด specbar แต่ ผม ลองทำแล้ว กดแช่ไว้นานมาก ๆ

แต่มันก้อ ไม่มี ไรเกิดขึ้นเลยอ่า เหมือนเดิมเลย

วานผู้ รู้ช่วยบอกที นะคับ

OverclockZone Member Modsolar's Avatar

คือเกมมันจะให้่เรายิงแบนความสนใจของบอสหนะครับ ขั้นแรกให้เราไปอยู่สุดขอบของที่กำบังก่อน เริ่มจากซ้ายหรือขวาก็ได้ แล้วใช้วิธีการยิงแบบไม่เล็งแบนความสนใจของบอสมาที่ตำเหน่งเรา ให้สังเกตุเวลาบอสเปลี่ยนกระสุน ตอนนั้นมันจะไม่มองหาเราก็คือ จะจำตำเหน่งที่เรายืนอยู่ตรงนั้น ช่วงที่บอสเปลี่ยนกระสุนให้เรารีบข้ามไปอีกฝั่งนึงของที่กำบัง จะเห็นว่าจะมีช่องว่างให้เรายิงได้โดยที่ไม่มีโล่มากั้น ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆก็ผ่านครับ (ผ่านแบบเท่ๆ) 555
    ปล.เวลาเห็นช่องว่างแล้วให้ยิงได้เลยอย่าโผล่หัวไปมองเพราะบอสจะเห็น คือมีช่องก็ยิงได้เลยไม่ต้องรอหรือมองเพราะจะมีเวลาให้เราแค่นิดหน่อยที่บอสจะมองหาเรา

OverclockZone Member IIz6o9dII's Avatar

เล่นจบแล้วอะแป๊บเดียวเอง
    แต่ว่าเอาเกมออกจากเครื่องไม่ได้อะครับ- -; ทำไงดี
    ใครรู้วิธี Uninstall ช่วยบอกผมทีT_T

กระทู้ OCZ ณ ห้อง____

Quote Originally Posted by deeperman View Post
    ขอบคุณครับ
    ด้วยความยินดีครับ ^^

Bookmarks

Bookmarks