Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรุ้บ้างอยากถามไว้เป็นความรุ้ครับ Bit กับ SP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรุ้บ้างอยากถามไว้เป็นความรุ้ครับ Bit กับ SP

ทำไม Bit ของ Nvidia เยอะ เเล้ว ati น้อยครับ

เเต่กลับกัน

Sp ของ Ati เยอะ เเต่ Nvdia น้อย

2ค่านี้มีหน้าที่ทำอะไรครับ

dun

Comment

ดัน

Comment

SP = Shader Processor

เป็นหน่วยประมวลของ GPU ครับ ข้อมูลตางๆแนะนำให้ไป Search ใน Google ดูครับ

ATI 5 SP = NV 1 SP ครับ ( ถ้าจำไม่ผิดนะ )

ลองไปหารเทียบกันเอาเอง

Comment

แต่ละค่ายเค้าพัฒนามากันคนละทางครับ ยังไงก็ไม่เหมือนกันหรอก

Comment

ดัน

Comment

ดันไป ขอกระจ่าง อิอิ

Comment

ดันด้วยคน

Comment

sp ของ ati ทำงานแบบจับกลุ่ม
                  sp ของ nvidia ทำแบบตัวใครตัวมัน

เช่น 4670 sp 320 ตัว แต่แรงสู้ 9600 sp 64 ตัวไม่ได้

ปล. มั่วเอา

Comment

Working...
                  X