Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีดับร้อนหน่อยคับ ร้อนเกินไปหละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีดับร้อนหน่อยคับ ร้อนเกินไปหละ

inno3d gtx 295 idie 67-70 องศาเลย
    เวลาเล่นเกมส์ พุ่งไป กด80-90-100 แล้วแต่วัน ร้อนเกินปายอ่า
    ทำให้เมนบอร์ด Cpu ร้อนตามไปด้วยเลย
    cpu q9550 ไม่ได้ OC ใ่ส่ซิงค์ ultra 120 ยััง40 องศา ก่าๆเลย
    ร้อนๆๆๆ สาดน้ำใส่ดับร้อนตามเทศกาลเลยดีมะคับหุหุ ร้อนดีจิงๆ

ปล. ไม่ได้เปิดแอร์ิอะคับ

ซิงค์สต๊อกมันก็เช่นนั้นแล อย่าลืมว่ามันออกแบบเพื่อโซนฝรั่งหนาวๆ

บ้านเราไม่แอร์ มันก็นรกแตก

ไงก็ปรับรอบพัดลม 100% ดู

Comment

พอมีซิงค์การ์ดจอรุ่นนี้มะคับ เปิดแอร์ 24 ชม นี่หุหุค่าไฟบาน

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อนทนกันหน่อย เดี๋ยวหนาวละน่าดู อิอิ

Comment

วิธีแรก บ้านๆ จัดสายภายในให้ระบายอากาศได้ดีก่อน ผมเคยจัดได้ ลด 10 องศาเลย

Comment

ทำใจรอตัว arctic accelero ออกมา ผม GTX285 ตอนเล่นข้างนอกห้อง Fulload@พัดลม70% ประมาณ 88-90 มาเล่นให้ห้องแอร์ เปิดเคสแอร์เป่าตรงเคสพอดี แถมอัดพัดลม 80 กับ 120 ไปอีก มันยิ่งวิ่งไป 80 องศาเลย เหอๆ

Comment

Working...
            X