Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ firefox แล้วตัวหนังสือเพี้ยน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ firefox แล้วตัวหนังสือเพี้ยน!!!

คือตามรูปนี้นะครับ มันเป็นหลังจากผมไปลง Theme ของ MAC จากนั้นผมมาเปิดดูก็เพี้ยนแบบนี้เป็นเวปเดียวด้วยนะครับ พอลองลบtheme เสร็จก็ยังไม่หาย ตอนนี้รำคาญมากๆเลยครับ ใครแก้ได้มั่ง ผมลองไปแก้ใน tool>option>content>font&color>advance แล้วก็ยังไม่หาย เซ็งมากๆเลยครับ ช่วยผมที

ลองตั้งตามนี้ดูครับ

Comment

ทำตามแล้วครับแต่ไม่หาย โคตรเซ็งเลยครับขอบอก ไม่รุ้จะแก้ยังไงแล้ว

Comment

เอาเครื่องหมาย ถูกหน้า Allow pages to choose their own fonts, instead of my selections above
        ออกไปครับ ฟันเฟิร์ม!!

Comment

ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะลอง
          View>Character Encoding>Thai (TIS-620)
          ถ้าไมjไ่ด้ก็ลอง Thai (Windows-874)

Comment

อ๋อ Theme ของ windows นึกว่าของ firefox ก็งง ๆ อยู่ Theme ของ firefox มันไม่เปลี่ยน font นิ มันเพี้ยนมาจาก windows เองครับ ไม่ใช่ firefox ตั้งใน firefox ให้ตายก็ไม่กลับคืน ต้องตั้งของ windows ครับ

ยังไงดีละ ท่านเล่นเปลี่ยน theme ไปแล้ว ตั้งกลับคืนก่อนแล้วค่อยไปเปลี่ยน theme ใหม่อีกรอบได้หรือป่าวละ

Comment

Originally posted by miixer View Post
              เอาเครื่องหมาย ถูกหน้า Allow pages to choose their own fonts, instead of my selections above
              ออกไปครับ ฟันเฟิร์ม!!
              โอ้หลังจากผมรอถึง 6 โมงเย็น ทนไม่ไหวเลยโหลด chrome และ opera มาใช้ทำให้มึนๆไปกับฟังชันของมันหน่อยๆ แล้วกลับมาดูตอนห้าทุ่มแล้ว ทำตามท่านข้างบนบอกหายจริงๆครับ มีรูปคอนเฟิม

Comment

มันเปนที่ Theme Window ของท่านครับ

ลองย้อนกลับไปใช้อันเก่า

Firefox ก้อไม่เพี้ยนครับ

Comment

Working...
                X