Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคว่ามคิดเห็นกับ 6000CZ หน่อย มันค้างบ่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Viper 1964 View Post
    ทุกท่าน ช่วยแนะนำบอร์ดให้ทีครับ ถ้าบอร์ดมันไม่รองรับนะครับ

แล้วตามภาพมันรองรับมั้ยครับ
    ตามสเป็คแล้ว ECS Black ธรรมดาไม่พอครับ ต้อง Black Ultra

2,717 บาท ราคาจาก bigit

Comment

แล้วตอนนั้นตั้งกระทู้ถามมั้ง หลายคนบอกว่า 6000cz รองรับ กับ ECS Black780 ได้ดีมากๆๆ งง จังเลย
      Last edited by Viper 1964; 15 Apr 2009, 15:06:28.

Comment

V 1.0
        CPU
        AMD Phenom™II / Phenom™ processor (Socket AM2+)
        AMD Athlon™ 64 X2 Dual Core/ Athlon™ 64 / Sempron processor
        High-performance HyperTransport 3.0 CPU Interface
        Support transfer rate up to 5200 mega-transfers per second
        Note: This board supports CPU up to 95W TDP only; you can refer to AMD website to check your CPU.
        http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...nuID=1&LanID=0

V1.1
        CPU
        AMD Phenom™II / Phenom™ processor (Socket AM2+)
        AMD Athlon™ 64 FX / Athlon™ 64 X2 Dual Core/ Athlon™ 64 / Sempron processor
        High-performance HyperTransport 3.0 CPU Interface
        Support transfer rate up to 5200 mega-transfers per second
        Note: This board supports CPU up to 95W TDP only; you can refer to AMD website to check your CPU.
        http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...nuID=1&LanID=0
        สรุป น่าจะเป็นที่ บอร์ดจ่ายไฟให้ cpu ไม่พอครับ

Comment

ชิพก็ใหม่ทำไมจ่ายไฟน้อยจัง บอร์ดผมชิพเก่ากว่าแต่ให้เต็มเหยียด140วัตต์ - -;

Comment

^
            มันอยู่ที่ภาคจ่ายไฟมากกว่าครับ

Comment

สรุปเปลื่ยนบอร์ด ครับท่าน

Comment

ทุกท่าน ช่วยแนะนำบอร์ดให้ทีครับ ถ้าบอร์ดมันไม่รองรับนะครับ

Comment

เวลาซื้อของนะครับ
                  เวปผู้ผลิด เตือนไว้สำคัญที่สุด
                  คนอื่นๆ ที่บอกที่ใช้ ไม่ว่าจะใช้ได้หรือไม่ได้ ไม่ใช่คนผลิต มันจะใช้ได้หรือไม่ได้ก็ช่างมัน ครับ
                  แต่สิ่งที่คนผลิต ระบุไว้สำคัญมากครับ

Comment

ASUS M3A78-CM ครับ 140W CPU รองรับแน่นอนครับ ไม่ต้องมานั้งเดา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ASUS M3A78-CM ครับ 140W CPU รองรับแน่นอนครับ ไม่ต้องมานั้งเดา

+1 ครับราคาก็ไม่แพงด้วย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        เวลาซื้อของนะครับ
                        เวปผู้ผลิด เตือนไว้สำคัญที่สุด
                        คนอื่นๆ ที่บอกที่ใช้ ไม่ว่าจะใช้ได้หรือไม่ได้ ไม่ใช่คนผลิต มันจะใช้ได้หรือไม่ได้ก็ช่างมัน ครับ
                        แต่สิ่งที่คนผลิต ระบุไว้สำคัญมากครับ
                        ขอบคุณท่านวิกรครับ ผมเองก็ไม่รู้หลอก ถามในนี้นี่ละครับ
                        ถามร้านขายผมว่ายังเชื่อได้ไม่เท่าคนในนี้เลยครับ
                        ตอนนี้ ผมก็ลองๆๆมาถามคนในนี้นี่ละ แต่ไม่รู้ไปตั้งห้องใหน
                        แต่ก็มีคนบอกๆมา ว่า 6000CZ เหมาะกับ 780 เหมือนกิ่งทองใบหยก
                        จะว่ามาแซวก็ไม่น่านะ เค้าบอกมาหลายคน
                        ถ้าเข้าเวปนอก ผมอ่านมั่วผมว่า งานผมเข้าใหญ่กว่านี้อีก

ครับท่าน จะลองดูครับ

Comment

m3a78-em ของผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย แปลกอยู่อย่างตรงที่ เวลาเล่น
                          GTA4 เป็นแต่เกมอื่นๆไม่เป็น VGA Sap3870 DDR4 ท่านใดมีคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                          X