Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานล่ะ ว่า AA คือไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานล่ะ ว่า AA คือไร

มันคือไรท่าน

ถ้าปรับให้สูงเกมภาพมันจะสวยหรือว่าห่วย

แล้วมันจะกินแรมต่างกันใหม

ควรเปิดหรือปิดดี ภาพถึงจะสวย

ต่างกันมากใหม

งงจริงโว้ยยยยยยยยย???

คนมันโง่ให้ทำไงฟ้ะ ตอบตรู่ทีดิ!!!

อยากรู้เหมือนกาน

Comment

AA ย่อมาจาก Anti Aliasing ครับ

มันเป็นตัวควบคุมรอยหยักของเกมที่เกิดจาก Pixel ของจอภาพครับ

ถ้าเปิดฟังก์ชั่นนี้มันจะช่วยให้รอยหยักของเกมลดลงครับ (ทำให้ภาพดูสวยเนียนขึ้นครับ)
      โดยมีให้เลือกปรับตั้งเเต่ 2x 4x 8x 16x ครับ

ซึ่งฟังก์ชั่นนี้จะทำให้การ์ดจอเราทำงานหนักขึ้นด้วยครับ
      โดยเฉพาะ Ram การ์ดจอจะเเบกรับภาระมากที่สุด

ซึ่งถ้าหากการ์ดจอเเรงๆก็อาจจะปรับฟังก์ชั่น AA นี้ได้สูงครับ

เเต่ถ้าการ์ดจอระดับไม่สูงมากนักอาจจะปรับซักเเค่ 4x ผมว่าก็ OK เเล้วนะครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        AA ย่อมาจาก Anti Aliasing ครับ

มันเป็นตัวควบคุมรอยหยักของเกมที่เกิดจาก Pixel ของจอภาพครับ

ถ้าเปิดฟังก์ชั่นนี้มันจะช่วยให้รอยหยักของเกมลดลงครับ (ทำให้ภาพดูสวยเนียนขึ้นครับ)
        โดยมีให้เลือกปรับตั้งเเต่ 2x 4x 8x 16x ครับ

ซึ่งฟังก์ชั่นนี้จะทำให้การ์ดจอเราทำงานหนักขึ้นด้วยครับ
        โดยเฉพาะ Ram การ์ดจอจะเเบกรับภาระมากที่สุด

ซึ่งถ้าหากการ์ดจอเเรงๆก็อาจจะปรับฟังก์ชั่น AA นี้ได้สูงครับ

เเต่ถ้าการ์ดจอระดับไม่สูงมากนักอาจจะปรับซักเเค่ 4x ผมว่าก็ OK เเล้วนะครับ
        กระจ่างท่าน....ขอบคุณครับ

Comment

มันไม่ใช่โง่หรือฉลาดหรอกคับ แต่เป็นรู้หรือไม่รู้ตังหาก ^^

ป.ล. 1680 x 1050 AA4X ได้ทุกเกมส์ไม่กระตุกนี่ก็เมพสุดๆละ
          Last edited by sierra; 14 Apr 2009, 20:17:00.

Comment

AA เอาไว้สอยเครื่องบินครับ
            ย่อมาจาก Anti-Aircraft ..... ใช่เรื่องเดียวกันไหมเนี่ย - -"

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
              AA เอาไว้สอยเครื่องบินครับ
              ย่อมาจาก Anti-Aircraft ..... ใช่เรื่องเดียวกันไหมเนี่ย - -"
              ผิดถนัดเล่นท่าน ไม่รู้ว่ามุขหรือว่ารู้จริง จริงๆ

AA มาจาก America Army ครับ

เป้นเกมที่ไอ้กันสร้างมาจูงใจให้คนมะกันอยากเป็นทหาร

Comment

AA ย่อมาจาก Anti-Aos Aos
                คือกันกระตุกครับ
                เปิด 16xAA เลยเป็นการดีครับ ไม่มีกระตุก

อะล้อเล่ง

Comment

ความหมายตามที่ hoomupoo กล่าวไว้ครับ
                  นี่คือภาพที่ปิด AA

นี่คือภาพที่เปิด AA

AA อีกแบบ

Comment

ความรู้ จดๆ

Comment

มันคือการลดการซ้อนทับกันของเสปกตรัม อิอิ ล่อซะวิชาการเลย รูปของท่าน daftvader อธิบายได้ชัดเจนอยู่แล้วครับ

Comment

แล้วบางอันมันจะ มี ตัวอักษรตามหลังด้วยนี้หมายถึงอะไรอะ แบบ AA16XQ AA16 AA16HQ แบบนี้อะ- -ต่างกันยังไง

Comment

Originally posted by first900 View Post
                          AA ย่อมาจาก Anti-Aos Aos
                          คือกันกระตุกครับ
                          เปิด 16xAA เลยเป็นการดีครับ ไม่มีกระตุก

อะล้อเล่ง
                          ตามนั้นครับ เปิดไปเลย หลายๆ x ลื่น อิอิ

Comment

ง่ายๆ

ลบรอยตีนกา

ล้อเล่น

ลบรอยหยัก

Comment

จริงๆแล้ว AA เนี่ยะมันเป็น มาตราฐานของขนาด ถ่านไฟฉายครับ
                              ย่อมาจาก Alcaline American standard ((ค่อนข้างมั่นใจว่าสะกดผิด --'))

Comment

Working...
                              X