Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้ซื้อPS2 ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by agawin View Post
    เป็นความรู้ที่ดีมากๆเลยอ่ะครับ

ใจจริงนะ ผมอยากได้ xbox360 (แบบว่าเห็นเกมส์ star ocean มันน่าเล่นดี พอดีชอบเล่นแนวนี้อยู่แล้ว ประกอบกับ final XIII ก็จะลงด้วย )

แต่เห็นว่า xbox360 มีปัญหาเรื่องไฟแดง (ถึงแม้บางคนจะบอกว่า ถ้าเล่นแผ่นแท้ก็อาจจะไม่เกิด ) เพราะห้องที่ผมเล่นอ่ะ มันไม่มีเครื่องปรับอากาศ (แอร์) ผมยิ่งเป็นคนที่ใช้อะไรที่รุนแรงอยู่นิดนึงอ่ะ

เล่นพวก next-gen สงสัยผมต้องรอเลื่อนขั้นก่อนแน่เลยอ่ะ เหอๆ ถึงจะมีงบซื้อแผ่นได้ (แผ่นเกมส์ราคาประมาณ 1500-2500)

ยังไงดีหว่า เครื่อง PC ผมก็เล่นเกมส์จาก PS2 ได้อยู่บ้างนะ(เล่นไฟนอล 12ได้อยู่) แต่ภาพมันก็เหลี่ยมๆอ่ะ ตั้งค่าก็ตั้งไม่เป็น
    เอาอีมูเลเตอร์จากผมไหมครับ เล่น FF12 พริ้วเลยครับเซ็ทค่ามาหมดแล้วเขาเซ็ทมาให้เล่นFF โดยเฉพาะเลยครับ ถ้าเอาเดี๋ยวอัพให้ครับ ติดต่อมาหลังไมค์ได้เลยครับ

Comment

ซื้อเลยครับ ปีที่เเล้วตอนผมซื้อก็ 5400 จอยเเท้ 1 เมมเเท้ 1 ฐานตั้งเครื่อง เเผ่นเกม 5 เเผ่น

สามารถเล่นได้ทั้ง PS1 PS2 หนุกกันเลยงาน นี้ เเผ่นไม่เเพงด้วย 50 บาทเอง สะพานเหล็กนะ

มีหลายร้านต้องดูดีๆหน่อยนะครับ เเนะนำเดินไปลึกๆหน่อย
      Last edited by bigza6636; 22 Apr 2009, 15:30:48.

Comment

ถูกและดีราคาตอนนี้3500+จอยก็อีก500+เมม200
        เกมมีให้เลือกเยาะจนเล่นไม่มีวันหมด

Comment

pspดีกว่านะผมว่า เกมps2ก็มาลงเยอะใช่ย่อย

พกพาได้สะดวกดี แต่เอ๊รุ่น3000ก็อบไม่ได้- -

ร้านที่มีรุ่นสลิมอยู่ก็หายาก ยกเว้นไปซื้อที่ยุ่นมีขายที่โอซาก้า โตเกียวไม่มี

Comment

..ราคา และ ปริมาณเกม ช่วงนี้น่าซื้อที่สุดแล้วครับผม (อีก 1 เสียง)

..แค่ God of War ทั้ง 2 ภาคก็เกินคุ้มแล้วครับ (^^)

Comment

อยากเล่นซื้อเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก

Comment

ซื้อมาดู กราฟฟิคไว้อวดเพื่อน ว่า มีเครื่องเล่นภาพเจ๋ง ๆ ในครอบครอง

หรือซื้อมาเล่นเอาความสนุก เอาความสุขละครับ

ถ้าเหตุผลหลัง ซื้อเลยครับ

เพราะ ผมก็เพิ่งซื้อมาเล่น มีแผ่น สามสิบกว่าเกมส์ ยังเล่นไม่ถึง ห้าเกมส์เลยครับ

เกมส์ดี ๆ เยอะมาก

Comment

แต่จริงๆสำหรับ PS2 ตอนนี้เกมส์แทบไม่ออกแล้วนะครับถ้าเอามาเล่นเกมส์เก่าก็โอเค

แต่คงหวังให้เกมส์ใหม่ออกคงยาก

เป็นผมสำหรับผมแนะนำ PSP น่าจะดีกว่านะครับ ภาพพอกันเกมส์ก็แนวๆเดียวกันเลยครับ พกพาด้วย

วินนิ่งก็ได้ดูหนังก็แจ่ม PS1 Emulator ทั้งหลายทั้ง GBA SFC เกมส์ตู้ โหยเยอะมากครับ พกพาได้อีกต่างหากผมว่ามันโอเคเลยนะ PSP

ครับแนะนำเกมส์ยังออกเรื่อยๆ แถมเล่นก๊อปได้ทุกรุ่นและครับเวลานี้

เกมส็ แนะนำของ PSP ก็
                  Final ภาค 1 ยันภาค 8 ละครับมันมีซะทุกภาคเลย Emu เล่นได้สมบูรทั้งหมดเลยครับ
                  God of war ก็มีนะครับภาค PSP
                  แล้วก็ที่สำคัญ Final Dissidia กำลังจะออก Eng อีกต่างหาก
                  เกมส์ สามก๊กที่อยากเล่นก็มีครับ
                  เกมส์ Persona ก็กำลังจะลงภาคใหม่
                  Star Ocean PSP
                  Final fantasy crisiscore
                  ที่สำคัญ Moster hunter ครับ เกมส์พวกนี้คนยังเล่นกันเยอะ หาเพื่อนเล่นก็ง่ายอีกต่างหาก
                  ps2 ตอนนี้ผมว่ามันค่อยๆตายไปทุกๆวันนะครับ

ที่สำคัญเห็นเพิ่งทำงานด้วยเวลาเล่นอาจน้อยนะครับ เล่นพกพาดีกว่าครับขึ้นรถเดินทางเล่นฆ่าเวลาได้ดี

เบื่อๆเกมส์เมื่อไหร่เอามาดูหนังฟังเพลง ซะ ยังไงก็อยู่กันไปยาวอะครับ ไม่เหมือนผม PS 2 เบื่อเมื่อไหร่ก็ต้องวางทิ้งไว้อย่างนั้นอะครับ

ปล.ผมไม่มี PSP นะครับ แต่อยากได้มากๆเสียดายช่วงนั้นเล่นก๊อปไม่ได้ ซื้อ nds มาแทนซะและ T-T
                  Last edited by yamisong; 13 Aug 2009, 21:21:50.

Comment

จัดไป

Comment

ผมเล่น god of war 1,2 ผมว่าคุ้มเเล้วนะโคตรจะมัน

Comment

เคยมี PSP ครับ ^ ^ สองเครื่อง เครืองแรกขาย

เครื่องสองปาเละคาผนังห้อง (ทะเลาะกับแฟน)

เดี๋ยวจะบอกข้อดี ข้อด้อยของแต่ละเครื่องละกัน

PSP แพงกว่า มือสอง รุ่น 200x หรือ 100x เล่นผ่านเมมได้แบบสมบูรณ์

ตก 4500-6500 บาท

เกมส์ใหม่ ๆ ออกตลอด และคาดว่าน่าจะมีใหม่ออกเรื่อย ๆ เพราะ มันกำลังนิยม

PS2 เกมส์ ไม่ค่อยออก และอาจจะไม่ออกแล้ว แต่เกมส์ที่เคยออกมาแล้ว เป็นพันเกมส์

ไล่เล่นเกมส์เก่า ๆ ไป ที่ดี ๆ สนุก ๆ กว่าจะเล่นจบ วันนั้น PSP ก็คงอาจจะตายมีรุ่นใหม่ไรไปแล้วละครับ

PSP เล่นไประแวงไปด้วยครับ จอมัน DB รึเปล่า กดหนัก ๆ ปุ่มยวบรึเปล่า เล่นไปนาน ๆ Analog หลอนรึเปล่า

จะซ่อม แกะเครื่องขายต่อ ราคาตกอีก (คนเล่น PSP ซีเรียสเรื่องแกะเครื่องมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ คอนเฟิร์ม)

กราฟฟิคในเกมส์ PSP สู้ PS2 ไม่ได้ซักนิด Framerate น้อยจนกระตุก ครับ

แล้วเกมส์ดัง ๆ ดี ๆ ที่มีใน PSP ส่วนมากมีใน PS2 ครับผม

ข้อแตกต่างชัดเจนที่มันดูดีกว่า PS2 คือมันพกพาไปนอกห้อง นอกบ้านได้แค่นั้นละครับ แค่นั้นจริง ๆ

แต่ !!! ระยะเวลาในการเล่นเต็ม ๆ ที่ของมัน ไม่เคยเกิน 3 ชม. (ถ้าเล่นเกมส์ตลอดเวลา)

มันจะมีไอ้บ้าคนไหน เอาเครื่องไปเล่นเกมส์นอกบ้าน 3 ชม. บ้างครับเนี้ย (นอกเสียจากไปนั่งเล่นในที่สาธารณะ

อวดว่าตูมีนะเฟ้ย)

ผม ทำงานเล่นดนตรีกลางคืน เมื่อก่อน พกไปเล่นที่ร้าน แบตหมดทุกที

หลัง ๆ ยก TV ยก PS2 ไปหวด Winning กับเพื่อนร่วมงาน ทั้งคืนสบายใจดีครับ ค่าไฟก็ไม่เสีย หุหุ

สรุป ง่าย ๆ สั้น ๆ

ต้องการเท่ มีเครื่องเล่นเกมส์ handheld ไปอวดชาวบ้าน ก็ PSP (ดูหนัง เล่นเนต มันจอเล็ก ไม่เต็มอารมณ์)

แต่ ต้องการซื้อมาเล่นเกมส์จริง ๆ ย้ำ เล่นเกมส์จริง ๆ PS2 เหอะครับ

PSP จะเอามาเล่นเกมส์ นอกบ้าน เต็มที่ 3 ชม. ครับ นอกเสียจากมีแบตหลายก้อน หรือเอาสายชาร์จไปด้วย

(แต่ คนจะมอง ไอ้นี้มันบ้าหรือเปล่า?)

หรือเอามานั่งเล่นที่บ้าน นั่งเล่นไป ชาร์จไป PS2 ไม่ดีกว่าหรือ

ความเห็นส่วนตัว ของคนที่มีทั้งสองเครือ่งนะครับ ^ ^

Comment

psp พกไว้ระวังโดนล้วง เป็นสินค้ายอดนิยมรองจาก mp3 และมือถือ
                          เดี๋ยวนี้ไปตามตลาดมืดมักเจอเครื่องแบบมีแต่ซองขายกันบ่อย

Comment

หาอีมูมาเล่นบนคอมไม่ดีกว่าหรือ???

Comment

psp ผม เล่นได้ 5-6 ช.ม เลยน่า

Comment

Originally posted by garlic View Post
                                หาอีมูมาเล่นบนคอมไม่ดีกว่าหรือ???

--------

เก็บอีกนิดซื้อ พวก nextgen ไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

Working...
                                X