overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: มีใครรู้จักร้าน กู้ข้อมูล ในพันทิพบ้างคับ

silly507
    Guest

Default มีใครรู้จักร้าน กู้ข้อมูล ในพันทิพบ้างคับ

พอดีแฟนผมให้คนที่อยู่ข้างบ้านลงวินโดวส์ใหม่ให้คับแต่ดันลืมกอปปี้ข้อมูลของพ่อไว้คับ

ผมเลยขอความช่วยเหลือหน่อยคับ ไม่งั้นมีหวังซวยคับ อิอิ

ถ้าได้ราคามาก็ดีเลยคับ หรือใครที่รับกู้ข้อมูลในพันทิพก็บอกมาเลยคับ หรือใครรู้จัก

ก็บอกซื่อร้านมาเลยคับ ถ้าเป็นไปได้บอกราคามาด้วยก็ดีคับ

ผมเคยไปเดินบ้างแต่ไม่ได้สังเกตุร้านรับกู้ข้อมูลเลย

** พอดีเครื่องอยู่ กทม คับส่วนตัวผมอยู่ สุราษฎร์ ต้องใช้วิธีการรีโมทเอาคับ

จะขอบคุณอย่างสูงคับ
    Last edited by silly507; 15 Apr 2009 at 03:37:09.

OverclockZone Member

เคยเดินถามทั้งพันทพิย์ประตูน้ำมาแล้วครับเพราะ HD ผมลำโพงตกใส่บุปเป็นรูเลย ชั้น 5 ที่มันมี IT City อยู่น่าเชื่อถือสุดครับ แต่เค้า บอก3 - 7 วันแนะแพงด้วย แค่ฟอแมตเฉยๆไม่ได้พังอะไรผมว่าหาโปรแกรมพวก Recovery มาลงแล้วกู้เองก็ได้มั้งครับมันไม่คุ้มหรอกไปกู้ร้านแพงป่าวๆ ส่วนเรื่องโปรแกรม Recovery ลองค้นดูเอานะครับในบอร์ดนี้ก็เคยอ่านเจอ

ราคาที่พันทิพย์ ถูกสุดที่เจอ เค้าบอก 700 (ของผมมันพังหนักครับ DCOM เห็นส่ายหัวเลยแล้วไม่รับรองผลกู้ด้วยนะอาจจะเสียตังฟรีได้) จ่ายตังก่อนครึ่งหลังเสร็จอีกครึ่งครับ
    Last edited by ROBOTICS_CLUB; 14 Apr 2009 at 23:50:40.

OverclockZone Member pooparat's Avatar

แนะนำถ้าไม่อยากเสียเงินไปหาโหลดโปรแกรม Easy Recovery Professional มาใช้คับใช้ง่ายมาก สแกนเป้น partition ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหา มีครั้งหนึ่งระหว่างย้าย HDD ทำ table พังต้อง format ใหม่ไม่งั้นไม่เห็น HDD ก็ได้ไอ้นี้แหละคับช่วยกู้ข้อมูลเก่า กลับมาได้เกือบหมด

ปล.กรณีของท่านคงยากที่จะกู้ข้อมูลกลับมาได้หมด เพราะ บ้างส่วนอาจจะถูก dataของ window ที่ลงไปใหม่ เขียนทับไปแล้ว

จริงๆแลวอยากให้ไปหาบริษัทโดยตรงที่รับกู้ข้อมูลเลยจะดีกว่าครับเพราะจะมีความชำนาญและเครื่องมือที่ดีกว่าครับ
    แนะนำให้หาดูครับที่ IDRLAB ตัดสินใจดูครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

โปรแกรมกูไฟล์เคยโหลดมาลองแล้วไม่เวิร์คเลยครับ กู้มาเจอแต่อะไรก็ไม่รู้ ไม่เจอสิ่งที่ทำหายไปเลยครับ

ลอง Getdataback NTFS ครับ

OverclockZone Member sale99baht's Avatar

UFS Explorer ลองยังครับ

OverclockZone Member TONG_KHUM's Avatar
    หลักสี่ แจ้งวัฒนะ

UFS Explorer สุดยอดมาก ลองแล้ว

silly507
    Guest

โหยยย....ใครขุดขึ้นมาครับเนี่ย...

เอาเป็นว่าเป็นการแนะนำให้ท่านอื่น ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member navin02082's Avatar

แนะนำ File Scavenger ครับ โปรแกรมนี้ไม่เคยผิดหวัง ขนาดลืมไปแล้วว่ามีไฟล์นี้ยังเจอเลย

OverclockZone Member ejakulaze's Avatar

Quote Originally Posted by silly507 View Post
    โหยยย....ใครขุดขึ้นมาครับเนี่ย...

เอาเป็นว่าเป็นการแนะนำให้ท่านอื่น ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ
    -*-

OverclockZone Member Hooah's Avatar

ตกลงตัวไหนดีสุดครับ?
    Easy Recovery Professional
    Getdataback NTFS
    UFS Explorer
    File Scavenger

OverclockZone Member tRO's Avatar

ขุดมาทำไมให้อายบ้านนาปี2009 ?

จะกู้ข้อมูล ต้องดูในส่วนของอัตราดอกเบี้ย คนค้ำประกันหรือสินทรัพย์ค้ำประกันด้วยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks