Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความคิดเห็น Gview Gold 550 W จะเอามาแทน PSU กากๆ 450 W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความคิดเห็น Gview Gold 550 W จะเอามาแทน PSU กากๆ 450 W

ผมใช้ 7750 be(Over@3.0GHz),ECS A780GM,sapphire 3870 DDR4,Gskill DDR 2 bus800 1x2=2G รหัส HK ปรับไฟ 2.1 V,X-fi Xtreme Audio,DVD 1 ตัว, HDD WD 500 G Blue 1 ลูก,พัด 8 CMอีก 4 ตัว
    โดยมี PSU ติดเคสยี่ห้อ NIPDA 450 W กากๆ (แต่ความร้อนสูงต้องมีการโมนิสหน่อย)เป็นแหล่งพลังงานอยู่ ไม่เคยงอแง เล่นเกมส์ไม่เคยค้างหรือดับ
    แต่ ART ตัวพ่อดันเข้าสิง อยากได้ของ ARTๆ เห็นท่าน amdadam ขาย 1200 บาทเลยน้ำลายไหล
    เอามาใส่แทนที่ตัวเดิม........ท่านที่ใช้อยู่หรือเคยแวะมาใช้......ช่วย Comment กันเข้ามาหน่อยครับ ......ตอนนี้ได้ SPIN Q มาแล้ว
    Last edited by bawy; 19 Apr 2009, 14:17:46.

จากประสบการณ์ตรงเลยครับ G-view Gold 550W ไม่ดีเลย ห่วยมาก

สู้ที่ผมใช้ตอนนี้ไม่ได้สักกะนิด ! แถมมันดันแพงกว่าด้วย

ถ้าจะซื้อ G-view ลองมองตัวอื่นดีกว่านะครับ

Comment

1200 ผมว่าไปซื้อ Delux 500 watt DLP 34A ดีกว่านะครับ ราคาถูกกว่าด้วย 1150 บาท ที่ JIB ทุกสาขา

Comment

เพิ่มอีกนิดได้icute550wครับเงียบมากผมใช้อยู่ครับ

Comment

อิอิ....ซื้อแล้วล่ะรอไปรษณีย์เปิดครับ...ขอเอามาลองดูก่อน ถ้ามันสู้ตัวกากๆที่ผมใช้ไม่ได้ก็ขายต่อแหละ

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้กับ เครื่องธรรมดา ของน้องสาวอยู่ครับ
            สวยมากครับ สะท้อนแสงดีจริงๆ

แต่ลองใช้โปรแกรมวัดความนิ่งแล้ว เส้นกราฟวิ่งกระตุกมาก พวก delux raidmax ยังวิ่งดีกว่านี้เลย
            ถ้าเน้นคุณภาพ ผมว่า อย่าซื้อเลยครับ

เน้นสวยก็อีกเรื่องนะ

Comment

ผมไม่เคยมองเลยอะยี่ห่อนี้ เพิ่มตังอีก200ก็ได้ cooler master ตัวนี้แล้วอะ
              http://www.goalcomp.com/product.deta...014_th_1842526

Comment

ซื้อ gview gold ซื้อ delux dlp50a ดีกว่าคับ

Comment

DELUXE ดีกว่าคับ

Comment

ไม่มีใครพูดถึงข้อดีเลยหรอครับ.....จังซี่มันต้องถอน.....แต่ไม่ทันแล้ว
                    ....ซื้อแล้วโอนแล้ว..รอของอย่างเดียว...งานนี้ก็คงได้ลองกัน กาก VS โกลด์ อันไหนจะดีกว่ากัน.....แต่ที่ตัดสินใจซื้อเพราะART
                    Last edited by bawy; 15 Apr 2009, 12:19:24.

Comment

แรมวิ่งเท่าไหร่นั่นนนน

Comment

^
                        ^
                        ^
                        sohee

Comment

แวะมาให้กำลังใจครับ อยากจะบอกว่า ตัวที่ท่านว่ากาก ก็ผ่านมือผมมาแล้ว อึดดีจริง ๆ ใช้จนมันตรอมใจตาย ของท่าน HDD ตัวเดียวกับไดร์ฟรอม และ การ์ดจอ ผมว่าเธอคนนี้สามารถใช้ได้ดีระดับหนึ่งนะครับ ไม่งอแง ขนาดผมงัดกันมา HDD 640GB สองลูก ไดร์ฟรอม สองตัว การ์ดจอตัว การ์ดเสียงตัว เธออยู่กับผม 1 ปีกว่า ๆ ถึงจะจากไป เหอๆๆ แต่พักหลัง ๆ ที่เธออ่อนล้า งอแงน่าดูเหมือนกัน จ่ายไฟไม่พอ แต่เธอก็ไปทำร้ายอุปกรณ์แต่อย่างใด HDD ตอนแรกนึกว่าพัง ที่ไหนได้ ไมม่พังแหะ แค่เธอจ่ายไฟไม่พอ เสียอย่าเดียวเธอจ่ายไฟไม่ค่อยสะอาด เสียงเพลงที่ได้ยิน ปลายเสียงจะฟุ้ง ไม่สะอาด แต่ไม่น่ารำคาญ ( นี้ผมจะ ART ร่วมกับเจ้าของกระทู้รึเนี๊ย )

ไม่แค่นั้นครับ บังเอิญตรงกันที่ว่า ผมไปแงะเอา PSU ที่มากับเคส G-view รุ่นที่มีพัดลมใหญ่ ๆ ข้างเคสมาใส่แทนเธอ ก็ไม่ขี้เร่ห์นี้ครับ จ่ายไฟเรียบง่าย เป็นกุลสตรีที่ีดี เป็นคนอารมณ์เย็น สัมผัสเธอที่ไร ไม่เคยที่จะร้อนเลย จน ณ บัดนี้ เธอก็ยังไม่เคยงอแงครับ ( แต่เสียใจด้วยนะ ผมมีคนใหม่ ผมกำลังจะขอเลิกกับเธอ ผมได้ Gigabyte 550w มา ขอบคุณสำหรับทุกวัตถ์ที่เธอได้จ่ายให้กับผม ผมจะจดจำเธอตลอดไปครับ )

^^ แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ ไหน ๆ ก็เคยผ่านมาคล้ายๆ กัน

Comment

รู้แต่ว่า PSU Gview ที่ติดมากับเคสคุณภาพไม่ค่อยดี
                            ใช้ไปซักพักเครื่อง restart บ่อย พอเปลี่ยน PSU อาการที่ว่าหายเลยครับ

Comment

Originally posted by DMZ View Post
                              รู้แต่ว่า PSU Gview ที่ติดมากับเคสคุณภาพไม่ค่อยดี
                              ใช้ไปซักพักเครื่อง restart บ่อย พอเปลี่ยน PSU อาการที่ว่าหายเลยครับ
                              ใช้เลยครับ อาการนี้ผมกำลังประสพ ด้วยเหตุนี้ ผมจึงต้องขอบอกเลิกกับเธอครับ รีสตาร์ไม่มีสาเหตุ

Comment

Working...
                              X