Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ผู้รู้ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ผู้รู้ช่วยทีคับ

ผมเปิดคอม
    * เเล้วบ้างครั้ง ค้างพอเข้าหน้าวินโด้ เตรียมกำลังจะ รันโปรเเกรม เเล้วเมาท์ค้าง ไฟเเดงที่เครส
    ติดค้าง เปิดใหม่ก้อค้างต้อง ตัดไฟบ้างโดยการถอดปลั้กออก ไม่ก้อไปถอดเเรมออก ถึงช่ายได้
    *บ้างครั้งเล่นๆอยู่รีสตาร์บ้างคับ เเต่ไม่บ่อย
    *ก่อนหน้านี่เคยมีปัณหาเกี่ยวกับเเรม ผมใช่เเรม1 กิ๊ก เเล้วเข้าวินโด้ไม่ได้ ก้อเลยลองเพิ่มใส่เเรม อีกตัว 512 เข้าไป เปนกิ้กครึ่ง ทำงานคับ เเล้วลองถอด1 กิ๊กออก เหลือ512 ก้อทำงานปกติคับ เเต่ใส่1กิ๊กไม่ทำงาน ทุกวันนี้เลยใส่มัน1+512 เเต่ที่สงสัยไม่ทราบเกี่ยวกับเเรมหรือป่าวคับ
    *พอดีรุ่นน้องลงวินโด้มา มีซ้อนกัน เวลาก่อนจะเข้ามันให้เลือกเข้า ทำยังไงจะเอาวินโด้ออกไปสัก1อัน อ่ะคับ ขี้เกรียจรอนับถ้อยหลัง บางทีกดเอนเทอรืเลือกตัวเเรกเลยคับ อยากเอาออกอ่ะคับ
    (ช่วยหน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ)

PSU ใกล้ลาโลก
    แรมใกล้เดี้ยง

Comment

*1.ผมว่าเป็นที่ MB เพราะผมเคยเป็น
      *2.ผมว่าเป็นที่ความร้อนร้อนมากเครื่องจะ Restart ได้เองลองปิดที่ Mycom-Property-Advance-Startup And Recovery แล้วติกถูกให้ตัวข้อ Auto Restart ดุครับ
      *3.ผมว่าทำความสะอาด Slot บนบอร์ดโดยการซื้อ Spray ฉีดหัวเทปมาฉีดก็หลายแล้วใช้ยางลบถูหน้าสัมภัสทองแดงที่ตัว Ram ก็หายครับ
      *4.ไปดูหน้า *2. มันตั่งได้ครับ

Comment

ขอบคุณคับ ยังไงเด๋วลองดูน่ะคับ ถ้าได้ยังไงเด๋วจะกลับมาบอก
        เออจากกระทู้ที่บอกPSU คืตัวไหนคับ

Comment

Originally posted by scops View Post
          *1.ผมว่าเป็นที่ MB เพราะผมเคยเป็น
          *2.ผมว่าเป็นที่ความร้อนร้อนมากเครื่องจะ Restart ได้เองลองปิดที่ Mycom-Property-Advance-Startup And Recovery แล้วติกถูกให้ตัวข้อ Auto Restart ดุครับ
          *3.ผมว่าทำความสะอาด Slot บนบอร์ดโดยการซื้อ Spray ฉีดหัวเทปมาฉีดก็หลายแล้วใช้ยางลบถูหน้าสัมภัสทองแดงที่ตัว Ram ก็หายครับ
          *4.ไปดูหน้า *2. มันตั่งได้ครับ
          ถามต่อคับ ข้อ4 ทำยังไงเอ่ย ขอบคุณคับ

Comment

Working...
          X