Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ PSU กับ VGA จะไปประกอบคอมพรุ่งนี้แล้วหน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ PSU กับ VGA จะไปประกอบคอมพรุ่งนี้แล้วหน่ะครับ

พอดีเพื่อนเค้าจะให้ทำคอมฯใหม่ให้มัน แต่งบมีจำกัด ผมก็จัดๆ Spec ไว้คร่าวๆดังนี้ (งบประมาณหมื่นนึง)

CPU : E5200
    M/B : EP31-DS3L
    Ram : Kingtons DDR2 1GB*2
    HDD : Seagate 250GB

แต่ 2 อย่างที่ผมอยากปรึกษามีดังนี้ ...

1) "PSU : Deluxe 500W ตัว 34A" คิดว่ามันโอเคมั๊ยคับ ถ้าเทียบ PSU ระดับราคาประมาณพันกว่าบาท ผมไม่รู้ว้ Detech Tsunami หรือยี่ห้ออื่นๆดีรึเปล่าเพราะไม่เคยใช้ แต่ผมเคยใช้ Deluxe ตัว 31A แต่ก่อน มันก็ใช้งานได้ดีระดับนึงเลย และก็มีประกัน 1 ปีด้วย ..... แต่ก็อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆถึง PSU ตัวอื่นๆด้วยคับ เผื่อมีดีกว่านี้ เอาเป็นว่าอยากได้คุ้มเงินที่จ่ายไปล่ะกัน

2) "VGA : GeForce 9400GT" ผมคงแนะนำตัวนี้ เผื่อไว้ใช้เล่นเกม และเพื่อนเค้าไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯ ก็ให้ใช้ตัวนี้ไป GeForce ปัญหาน้อย แต่ข้องใจอยู่ 2 อย่างก็คือ
    - เห็น GDDR ที่ให้มันแค่ DDR2 เอง
    - เห็นมีทั้งตัว 512MB กับ 1GB ราคาไม่******งกันมาก แต่ติดที่ปัญหาข้างบนอีกคือ GDDR2 เอง

อยากได้ GDDR3 ถ้าเป็นไปได้ อยากทราบด้วยว่า เห็นผลต่างกันมากมั๊ย จำได้เคยอ่านเห็นว่าก็ระดับนึงเลย เพราะมันก็สดใหม่กว่า GDDR3

คนใช้ก็ผู้หญิงหน่ะคับ คงทำงานไม่หนักมากๆ เล่นเกมก็คงไม่ Spec สูงๆอย่าง Crysis หรือเกมโหดๆ และงบก็มีจำกัดด้วย ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

Deluxe 500W ตัว 34A พอแล้วละ เพื่อนผมก้ vga ตัวนี้ละ psu ตัวนี้เหมือนกัน เล่น สบาย ๆ

Comment

งบ ประมาณ เท่าไร อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Jack_BF19 View Post
        งบ ประมาณ เท่าไร อ่ะครับ
        งบหมื่นนึงไงคับ เขียนไว้แต่แรกแล้วอะ -*-

Comment

PSU ติดเคส เหลือๆครับ

การ์ดจอ SHAPPIRE 4670 512MB GDDR4

แรงกว่ามากมาย

Comment

Working...
          X