Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเสียงของ ups pcm รุ่น IMD-1000AP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเสียงของ ups pcm รุ่น IMD-1000AP

ตอนเทสปิดไฟบ้าน แล้วใช้ไฟสำรองจากแบต แล้วมันจะมีเสียงติ๊ดดังปกติ แต่จะมีเสียง แต็กๆๆๆ ดังมาจากทางด้านหลังของตัวเครื่องน่ะครับ เดาว่าน่าจะเป็นเสียงของรีเลย์ทำงาน ถามว่ามันปกติมั้ยครับเพราะที่ผ่านมาใช้upsยี่้ห้ออื่น ไม่เคยได้ยินเลย

ใช่ครับครับก็เสียง relay นั้นแหละ เวลามันตัดการทำงานจากไฟบ้านไปแบต หรือจากแบตไปไฟบ้าน ยี่ห้ออื่นก็มี แต่มันเบา หรือไม่ก็ใช้คนละเทคนิคในการเปลี่ยนระบบ

Comment

ขอบคุณท่าน TaO_OaT ที่เข้ามาตอบคับ

Comment

ผมก็ใช้ยี้ห้อนี่อยู่แต่เสียงไม่ดังนะ คงเหมือนกันpsu tagan มั่งดังจี่แต่ของผมก็ไม่จี่ อิอิ

Comment

งั้นของผมเสียหรือคับ แต่มันสำรองไฟปกตินะ โทไปฝ่ายsupportก้อไม่รับสายซะงั้น

Comment

Working...
          X