overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ใครเซียนโปรแกรม Fraps ช่วยมานี่ทีครับช่วยบอกวิธีใช้หน่อยจ้า

karas100's Avatar

Default ใครเซียนโปรแกรม Fraps ช่วยมานี่ทีครับช่วยบอกวิธีใช้หน่อยจ้า

คือว่าอยากจะอัดคลิปเกม DTXลง yt ไปโชวคนอื่นบ้างอะครับซุ่มฝึกจนเล่นได้ไม่มิสสักทีกับเพลงโปรด อุอุ

คืออยากจะให้ท่านๆที่เป็นมือโปรสอนวิธีอัดวีดีโอให้หน่อยน่ะครับ แค่นี้แหละครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

เปิดโปรแกรม frap ไว้ แล้ว กด F9 คับ มันจะอัด vdo ไว้ จะเลิกอัดก็ F9 อีกรอบ

OverclockZone Member first900's Avatar

ใช้ Frap อัดวีดีโอแล้วเฟรมเรตตกกระจายเลยนะครับเนี่ย

อ่าเฟรมเรตตกด้วยหยอ-w-* เอาเถอะๆเราไม่ได้อัดเกมหนักๆอยู่แล้ว

ปล.ทำไมมันง่ายเหมือนจับวาง -0-

ขอบคุณครับ^w^

อัดได้แว้ว ขอบคุณจ้า
    Last edited by karas100; 15 Apr 2009 at 10:31:21.

เอ่อขอถามอีกทีนะครับ

อัดได้ 30 วิเองอะครับ ใครมีตัวเตม+ยาแก้ไอ

ผมขอหลังไมค์ได้ไหมครับT_T
    Last edited by karas100; 15 Apr 2009 at 10:55:30.

OverclockZone Member YuE's Avatar

ผมมีตัวเต็มอยู่นะแต่คงให้ในนี้ไม่ได้มันผิดกฎ ยังลองหาใน google ดูครับ

เวลาเซฟก็หาไดร์ที่ว่างเยอะๆหน่อย ผมอัดแบบ full แค่นาทีกว่าๆมันล่อไป 2gb เลย - -"

OverclockZone Member

ยิง Fps น้อย ยิ่งกิน HDD น้อย แต่ตอนเล่น มันก็จะล็อก FPS ไว้ตามจำนวนที่มันอัด แบบเราเลือกให้อัดที่ 20 FPS ในเกมจะเหลือ 20 แล้วจะกระตุกอะนะ

แต่ว่ายังไงก็ต้องเอามาเข้า Window movie maker อยุ่ดี เพื่อให้ไฟล์มันเล็กพอที่จะอัพขึ้นยูตูป

ยังไงคนที่จะทำผมแนะนำเครื่องแรงๆนะ เพราะถ้าอัดมากระตุก ไม่ค่อยมีคนอยากดู

ผมเคยทำ 2142 ไว้ 3 อัน ตอนนี้เซง ยูตูปมันบอกว่าเสียงของ VDO ผมมันไม่วัฟฟอท มันเลยเอาออกเซงมากมาย

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

อัดเสร็จ เปิดดู ไฟล์ใหญ่แถมดูไม่ได้ เอาไว้อัดภาพเวิร์กสุดผมว่า

OverclockZone Member YuE's Avatar

แต่ผมว่าโปรแกรมนี้อัดวีดีโอเวิร์กสุดแล้วเพราะมันไม่ได้บีบอัดไฟล์เลยทำให้cpuทำงานน้อยเฟรมเรทในเกมก็ลดลงไม่มาก แต่ผลที่ได้ก็คือไฟล์วีดีโอระดับ HD ขนาดมหึมา

ตัวฟูล+ใส่ยาแล้ว ผมเปิดมะขึ้นอ่าครับไม่ได้ลงทับด้วยนะ T^T

OverclockZone Member assassin's Avatar

ผมเคยตั้งไว้กระทุ้นึงว่าแจกโปรแกรมflabs ไม่รู้ยังโหลด ได้ป่าว ลองไปขุดๆ ดู เผื่อเจอ

ได้แล้วครับท่าน แทงกิ้วหลายๆสมใจอยากเลย555+
    Last edited by karas100; 15 Apr 2009 at 20:22:06.

มีปัญหาเดิมอ่าครับคือเวลาอัดแล้วเสียงมันเบามากๆเลยอะครับ ทำไงให้เสียงมันดังเท่าปกติที่เราเล่นหรอครับ เพราะมันเบาจรนแทบไม่ได้ยินเลยอ่า-w-

ปล.กว่าจะหาค่าเฟรมเรตอัดลื่นๆได้แทบคลั่ง - -* ผมใช้ 70 อัดไม่กระตุกแต่เปนเกมแบบนี้อะนะ-0-

ลองใช้ 60 บางทีลื่นๆอยู่ กระตึกพรั่กๆๆๆ - -*ไม่เป็นอันกดเลย555
    Last edited by karas100; 15 Apr 2009 at 20:54:08.

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

อัดทิ้งไว้ ถ้าเผลอ ฮาร์ดดิสเต็มไม่รู้ตัวนะครับ

อ่อรู้ครับ ลองปรับเป็นแบบ Half ดูแล้วครับ 2นาที 49 วิ แค่900Mb เองเดี๋ยวอัดแล้วแปลง mp4 แล้วก็อัพขึ้นยูทูปน่าจะเวิร์คนะครับ

เอ่อแล้วเสียเบานี่แก้ไงอะครับเนี่ย - -

OverclockZone Member arito's Avatar

ทำไมผมอัดออกมาแล้วมันสมบูรณ์แบบเลยหว่า ทั้งๆที่ไม่ได้ไตั้งค่าอะไรเลยนะ อัดเกมส์รถแข่งเล่นลื่นเลย แต่โดนไป2gb กับความยาวประมาณ2นาทีได้

โย่! มาแล้วครับ วีดีโอผมถ่ายเองลองดูกันนะอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=qbE-pvkBIF8

แต่เสียงไม่ค่อยดังอะครับ กำลังหาทางแก้อยู่ นี่วีดีโอตอน ดาวิด ยิงกีย์บอค นะ

ปล.ไอเรื่องเสียงเบาลองไปเซ็ตตามที่เวปบอกแล้วครับมันดังได้แค่นั้นอ่า - -

เดี๋ยวฮาร์ดดิสว่างๆจะถ่ายฉากจบแบบ HQ มาให้ดูนะครับ

นี่รูปการเซทค่าของผมอะครับ

ตรงซาวด์ ยังเปง ดีฟอลท์อยู่เลยอะ - -
    Last edited by karas100; 15 Apr 2009 at 23:36:28.

ผมเอาวีดีโอที่ถ่ายไปรวมกระทู้รีวิวแล้วนะครับอยากดูก็ไปที่ห้องรีวิวนะ อยู่เรปหนึ่งล่างๆหน่อยครับ

OverclockZone Member ketaro121's Avatar

วิธีทำให้เสียงดัง ไป Set ใน Volume Windows ครับ

1. ในส่วนของ Output ให้เปิด Mic Volume ก่อนโดยกดไปที่ Option > Properties แล้วติก Mic volume

2. ไปในเมนู Option > Advanced Controls

3. ในส่วนของ Mic Volume จะมี Advanced โผล่ขึ้นมา ให้คลิกเข้าไปแล้ว ติกที่ Microphone Boost ครับ

4. ไป Set output ให้ใช้ Stereo Mix โดยกดไปที่ Option > Properties แล้วติก Stereo Mix

5. ติก Mic Volume แล้ว ติก Stereo Mix ออก เผื่อทำให้อัดเสียงตามลำโพง 100% ครับ จะได้เสียงที่อัดได้เลย

OverclockZone Member merlix's Avatar

จะอัด vdo หน้าจอของเรา แนะนำโปรแกรม gamer osd ของ asus คับผมเคยใช้อยู่ ดีมากเลย ใช้ได้ทั้ง ถ่ายภาพและบันทึก vdo

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks