Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zyxel p660hw-t1 v2 กับ Linksys WAG54G2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zyxel p660hw-t1 v2 กับ Linksys WAG54G2

อยากทราบว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ (พยายามหาข้อมูลดูก่อนแล้วแต่ต้องการความมั่นใจน่ะครับ แหะๆ)

เน้นทน เสถียร ไม่งอแง ใช้เล่นเกม Console และ Load bit เป็นหลักครับ (เปิดค่อนข้างนานห่วงเรื่องความร้อนเหมือนกันครับ) ส่วนเรื่อง Wireless ไม่ซีเรียสมากครับ

รบกวนหน่อยนะครับเจ้า D-link 2640T ตัวเดิมเริ่มจะงอแงซะแล้วเปิดทิ้งไว้สักพัก(ไม่ถึงช.ม.)จะเอ๋อๆเข้านู่นเข้านี่ไม่ค่อยได้ต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่ทุกที (กดเข้าหน้าจอ Setting ของตัวมันเองยังนิ่งเลยครับ)

ขอบคุณนะครับ
    Last edited by torres; 15 Apr 2009, 14:19:03.

หรือหากมีตัวอื่นที่ดีกว่าก็แนะนำได้นะครับ (งบประมาณ 2000-2500 บาท)

ปัจจุบันใช้ Net ของ True ครับผม

Comment

ถ้ามี2ตัวนี้ผมเลือก
      Linksys WAG54G2 ครับ แต่ไม่เคยใช้นะครับ เพราะ
      Zyxel p660hw-t1 เนทวิ่งไม่สม่ำเสมอครับ (ที่บ้านใช้อยู่ ลองกับตัวอื่นปกติ แต่ของผมเป็นv2นะ) แล้วจะหาว่าไม่เตือน

Comment

ของผม Linksys WAG54G2 หลุดบ่อยเหมือนกัน

Comment

660HW มีปัญหาแค่โหลดบิท วิ่งไม่สม่ำเสมอตอนโหลดบิทป้าวมันจะนิ่งไปพักนึง หลุดไม่หลุด ดูที่ค่า snr / isp ด้วยครับไม่ได้เกี่ยวที่ ราวเตอร์อย่างเดียว

Comment

Router D-Link DGL-4100,4300 หาซื้อได้ที่ไหนแล้วราคาเท่าไหร่ครับ !!

Router D-Link DGL-4100,4300 หาซื้อได้ที่ไหนแล้วราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

งบ 2000-2500 บาท===>ลอง 3COM กับ Netgear ดูครับ

สองยี่ห้อนี้น่าจะดีพอตัวเลยครับ

Comment

Working...
              X