Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ net ยี่ห้ออะไรกับ steam กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ net ยี่ห้ออะไรกับ steam กันบ้างครับ

ผมใช้ buddy thai2m/inter1m ขณะนี้ไม่สามารถอัพเดตได้เป็นเดือนๆ แล้ว เกมของ steam ที่มีก็เล่นไม่ได้เลย เคยดทรไปบอกให้เจ้าหน้าที่ของ buddy ทำการเปิด port ให้แล้วแต่ก็ยังไม่สามารถใช้งานได้ เลยกะจะเปลี่ยนมันซะเลย หรือใครมีขอแนะนำอย่างไรรบกวนด้วยครับ

ใช้ทรู ครับ เล่นได้ปกติ เวลาอัพเดทวิ่งประมาน 180 - 200 kbps ครับ

Comment

ผมใช้ buddy ครับ
      เพิ่งซื้อ Empire total war มาก่อนสงการ์ณ
      ทุกวันนี้เล่นไม่ได้ เพราะไม่ผ่านสตรีม
      เสียใจอย่างแรงครับ
      ขอบอก

Comment

Buddy ออกนอกกากมากครับ =='

ผมก็ว่าจะเปลี่ยนอยู่

Comment

True 3Mbps ไม่มีปัญหา อัพเดทได้ตลอด

Comment

แต่ก่อนใช้ TOT ว่ากากแล้ว (รอห้านาทีกว่าจะเข้าได้)
            ตอนนี้ใช้ MaxNet กากกว่าเดิมอีก บางทีต้องเปิด Steam ข้ามคืนกว่าจะได้เล่น

เฉพาะ Steam นะที่ Maxnet ห่วยกว่าจริงๆ อย่างอื่น TOT กินเรียบแหละ

Comment

ของผม true กับ Empire total war วันครึ่งเสร็จ

Comment

Maxnet มันเอ๋อ Steam จริงๆๆและเพราะ้อยู่แต่บางทีวิ่ง300ก็มีนะแต่นานๆๆๆๆๆ ทีนึง

Comment

Maxnet 3 m เร็วตอน 2.00 น - 9.00 น.

Comment

ผมใช้ True ปกติดีครับ แต่บางครั้ง Stream มันก็เอ๋อๆ เองนะ

Comment

Working...
                    X