Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลากแรมไม่ไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลากแรมไม่ไปครับ

ตามรูปเลยครับ
    ผมกดไปที่533ผมใส่4GHzเลยนะครับ
    แล้วปรับclไปที่5-5-5-15ตามสเปกแรมครับ
    เซฟเสร็จบูทเข้าวินโดวครับกะลังบูทมันก็รีเครื่องอะครับ
    ทำไงดีครับ แชร์ความคิดเห็นหรือประสบการณ์ได้ครับ
    ขอบคุณทุกrepครับท่าน
    อ้าวอัพรูปผิดซะงั้น
    โทษทีครับ
    ปล.รูปเป็นอันล่างนะครับ อันบนผิดครับ
    Last edited by nonthanan; 12 Jul 2009, 19:09:04.

อัดไฟเข้าไปด้วยครับ

Comment

แรมอาไรคับ งงๆ คับ คือท่านจะลากแรมเล่นบัส 1066 แล้วไม่ลาก cpu หรือยังไงคับ *.......* ดูจากในรูป cpu ท่าน 7750be ใช่มั้ยคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
        แรมอาไรคับ งงๆ คับ คือท่านจะลากแรมเล่นบัส 1066 แล้วไม่ลาก cpu หรือยังไงคับ *.......* ดูจากในรูป cpu ท่าน 7750be ใช่มั้ยคับ
        ใช่ครับ7750 ผมใช้geil ultra plus ครับ
        บัส1066 ผมใส่4GBครับ ผมลากcpuไปแล้วที่3.2ครับท่าน

Comment

เอา Cpu-z โชว์หน่อยครับ

Comment

ดูครับ
            แนะนำด้วยนะครับ
            Last edited by nonthanan; 12 Jul 2009, 19:04:46.

Comment

เข้ามาดันครับ

Comment

กำ ไปปรับทดลงแรมทำไม
                ขอดูหน้า SPD เต็มๆ หน่อยดิ
                บัส 1066 เค้าให้ปรับไฟเท่าใหร่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  กำ ไปปรับทดลงแรมทำไม
                  ขอดูหน้า SPD เต็มๆ หน่อยดิ
                  บัส 1066 เค้าให้ปรับไฟเท่าใหร่
                  นี่ครับท่าน
                  Last edited by nonthanan; 12 Jul 2009, 19:04:46.

Comment

ผมลองปรับไปที่533 มันไปวิ่งที่3:8
                    แต่ในcpu-zมันยังขึ้นที่400อยู่อะครับ
                    จากนั้นลองปรับที่400 แล้วฟิกclที่
                    5-5-5-15 ครับแล้วเพิ่มไฟอีกครับ
                    จากนั้นรอท่านข้างล่างชี้ทางสว่างอยู่ครับ

Comment

ลองดูเรื่อยๆครับ ของแบบนี้ต้องฝึกเอาครับ เด๊ยวก็เก่งเอง สู้ๆ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                        นี่ครับท่าน
                        ถ้ามัน1066 มันจะมี 533 มาให้อีกชองนึงรึเปล่าหว่า ไมแน่ใจครับ -*- ไม่เคยใช้

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                          ถ้ามัน1066 มันจะมี 533 มาให้อีกชองนึงรึเปล่าหว่า ไมแน่ใจครับ -*- ไม่เคยใช้
                          ใช่ครับในไบออสมันมีให้ปรับครับ533
                          แต่ผมปรับไปแล้วเนี่ยสิครับมันยังขึ้น
                          400เฉยเลยครับ

Comment

ลองเพิ่มไฟแรม/ชิปเซต ดูครับ

Comment

แรมท่านมันบัส 800 หนิคับ ไม่ใช่ 1066

Comment

Working...
                              X