Announcement

Collapse
No announcement yet.

การย้าย file bit นะคับช่วยหน่้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การย้าย file bit นะคับช่วยหน่้อย

คือพอดีได้ HD มาใหม่แล้วจะจัดให้มันรวมๆกันโดยที่มันยังปล่อยต่อ ทำไงนะครับ

ตอนนี้จัดเก็บมั่วไปหมด - - จะจัดให้มันเป็นระเบียบย้่าย drive โดยที่มันยังปล่อยต่อได้นะคับ
    - -

ใช้ u torrent

ก็ย้ายไฟล์ตามปกติแหละครับเก็บไว้ที่เดียวกันจะสะดวกเวลาหาไฟล์เพื่อเช็คว่าไฟล์โหลดเสร็จกี่เปอร์เซ็นต์ [ Force re check]

ย้ายเสร็จ ที่ utorrent>คลิ๊กขวาชื่อไฟล์(ต้องกดหยุด[stop]ไฟล์ก่อนถ้ายังเปิดอยู่) >Advance>คลิ๊ก Set download location ที่หน้าต่างใหม่ให้้เลือกไปที่เก็บไฟล์ไว้คือชื่อโฟลเดอร์ของtorrent นั้นๆแหละครับ

เลือกที่เก็บตรงกันก็คลิ๊ก Force re check ถ้าไฟล์ตรงกันเช็คเสร็จก็เห็นเปอร์เซ็นว่ากี่เปอร์เซ็นต์

++เพิ่มให้สำหรับท่านที่ย้ายหรือลงวินโดวใหม่ถ้าไม่อยากโหลดไฟล์torrent ใหม่
    ให้ี coppy ชื่อไฟล์ torrent ที่กำลัง โหลดหรืออัพโหลดอยู่ไว้ใช้ได้
    ซึ่งปกติมันจะเก็บอยู่ที่ C:\Users\Administrator\Application Data\uTorrent แต่จะต้องเปิดไฟล์ที่ซ่อนไว้ก่อนโดย

Computer>Tool >Folder options>Views>Show Hidden files and..

Comment

ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์จริงๆ ครับไม่งั้นทำใหม่กันแย่เลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ จดๆความรู้

Comment

Working...
          X