Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วนจัดเซ็ตให้หน่อยสำหรับทำงาน 3Dsmax ค่ะด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วนจัดเซ็ตให้หน่อยสำหรับทำงาน 3Dsmax ค่ะด่วน!!!

คือว่า ตอนนี้เรียน interior architect อยู่ง่ะค่ะ แล้วจะซื้อคอมเพราะต้องใช้ทำงาน

3Dsmax8,Vray, SketchUp, Autocad, PhotoshopCS อะไรพวกนี้น่ะค่ะ แล้วอยากได้ PC

ที่ spec สูงๆ เวลา Rendering นานมากๆ เลยอยากได้ชิฟดีๆ แรมเยอะหน่อย แล้วก็ การ์ดจอแรงๆ

ตอนนี้ดูการ์ดจอรุ่น Galaxy 8800GTS 320MB Overclock Edition อยู่ง่ะ อยากทราบว่า

ดีไหมค่ะ แล้วซื้อที่ไหนได้ค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่ค่ะ สรุปแล้วรวมทั้งหมดที่ประกอบเป็นเครื่องแล้วน่ะ

ค่ะ งบไม่อยากให้เกิน 60,000 บาท นะค่ะ ( รวมหน้าจอ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ) แล้วอีกอย่างเป็นคน

ที่ชอบเล่นเกม ( Sim2 ) ดูหนัง เล่นเน็ตมาก อยากได้คอมที่สามารถรองรับพวกนี้ด้วย ( เอาแบบ

ภาพไม่กระตุก แล้วเร็วๆ ) ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ โพสไว้ที่นี่ก็ได้ค่ะ ขอด่วนหน่อยนะค่ะ เพราะ

อาจจะไปซื้อที่งานคอมมาร์ก แล้วก็จะต้องรีบใช้ด้วย จะรีบส่งงานค่ะ ไม่มีคอมทำ

ขอบคุณค่ะ^_^
    Last edited by ployhungary; 24 Mar 2007, 07:14:35.

ถ้าเน้นทำงานอย่างที่บอก เปลี่ยนการ์ดจอดีกว่าครับ และเกมส์ที่บอก การ์ดขนาดนั้นก็สูงเกินความจำเป็นครับ ซื้อการ์ด MOD หรือไม่ก็เฉพาะทางไปเลยครับ

Comment

E6600 12000
      gigabyte DS3 5200
      คอร์แช xms2 DDR800 2Gx2 9000 ---------เพิ่มอีกตัว 1GBก็ได้นะครับ เป็น 3G ถ้างบเหลือ
      PCI-E galaxcy 7600gs 5,200
      hdd SEAGATE 250g x2 sata2 raid0 7000
      DVD ASUS 1400
      CASE 1900 แนะนำ ยี่ห่อ COOLER MASTER ครับ
      PSU ENERMAX 500W 4500
      LCD 19" samsung sหรือเอาดีๆ ให้งบไว้ 8000 เลือกเอาครับ
      Last edited by KorosukE; 24 Mar 2007, 10:49:08.

Comment

จริงๆถ้าเพิ่มงบได้แล้วทำเกี่ยวกับกกราฟดดยตรงก็เอา LEDTEK QUERDO ไปเลยครับ เจ๋งสุดแล้วแล้ว

Comment

เอา แบบ เฉพาะทางเลยสักชุดครับ

E 6600 12000
          GIGABYTE DS3 4800
          RAM ROX DDR800 1Gx2 6000
          HDD 250Gx2 RAID0 7000
          PCI-E QuadroFX 540 128MB 10770 อันนี้เพื่องานแบบที่บอกเลยครับ
          DVDRW 1400
          CASE 1000 อะไรก็ได้ จัดสายดีๆเย็นทั้งนั้น
          PSU ENERMAX 460 2500
          LCD SAMSUNG 22" 13000 เพิ่มเนื้นที่การทำงานบนหน้าจอครับ

58000 กว่าๆ ซื้อ UPS สักตัว ครับ พันกว่าบาท กันงานหาย เซฟไม่ทันเวลาไฟดับ

Comment

ตามพี่wikon เลยครับ .... แต่ลองพิจารณาการ์ดจอ ATI Fire GL V3200 อีกตัวครับ ราคาอยู่ 12000 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด คุณภาพดีทีเดียว...

*** แต่ถึงขนาดเปิด VRAY นี่อย่างต่ำๆก็เกือบครึ่งชั่วโมงนะครับเนี่ย

Comment

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่ช่วยกันตอบมา แต่อยากทราบว่าการ์ดจอ Galaxy 8800GTS 320MB
              Overclock Edition ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วทำไมใช้ไม่ได้ เพราะเห็นว่าการ์ดจอตระกูล
              Nvidia Geforce รองรับการทำงานลักษณะนี้มากที่สุดไม่ใช่เหรอค่ะ ( ได้ยินมาง่ะ ) แล้วตอนแรก
              หนูสนใจที่จะใส่ชิป Intel Core 2 Duo 2GB ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ คือหนูแค่อยากรู้ยังไงก็
              รบกวนช่วยลองจัดสเปคที่มีการ์ดจอรุ่นนี้แล้วก็ชิปรุ่นนี้ให้ดูได้ไหมค่ะ? แล้วกรุณาบอกด้วยว่าทำไม ไม่
              เหมาะสมที่จะใช้ ???? ขอบคุณมากค่ะ

Comment

อ้อ แล้วใช้ MainBoard ของอะไรดีค่ะ ของ ASUS ดีรึเปล่า? ขอโทษนะค่ะ ที่ถามเยอะไปหน่อยคือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย คุณพ่อท่านบอกมา ( ไม่แน่ใจเหมือนกัน ) แล้ว hardware ตัวอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่รู้จักเลย ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
                Last edited by ployhungary; 24 Mar 2007, 22:47:59.

Comment

ตามที่ท่านวิกรณ์ว่าไว้
                  8800GTS เอาไว้สำหรับเล่นเกมครับ
                  โอเวอร์คล๊อกหน่อยสัก 2.8 ไม่น่ามีปัญหา ถ้ากลัวทำไม่ได้บอกพวกเราในเวปครับ
                  มีอาสาสมัครฝ่ายหาเรื่องเสียเงินเยอะครับ พร้อมกันคำแนะนำดีเสมอ

Comment

Originally posted by ployhungary View Post
                    อ้อ แล้วใช้ MainBoard ของอะไรดีค่ะ ของ ASUS ดีรึเปล่า? ขอโทษนะค่ะ ที่ถามเยอะไปหน่อยคือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย คุณพ่อท่านบอกมา ( ไม่แน่ใจเหมือนกัน ) แล้ว hardware ตัวอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่รู้จักเลย ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
                    เมนบอดให้เลือก2ตวัครับ เพราะงบจำกัดแล้ว ไม่ยี่ห่อ GIGABYTE DS3 หรือ ASUS P5B ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                    X