Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ AMD ตัวไหนแรงเท่า Q9550 และ i7 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ AMD ตัวไหนแรงเท่า Q9550 และ i7 บ้างครับ

อย่างที่ชื่อกระทู้บอกเลยครับ
    ช่วยเพิ่มเติมให้หน่อยนะครับว่า ตัวที่ท่านบอก mainboard ตัวไหนรองรับบ้างครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมแค่เพียงหาความรู้ ไม่ได้ต้องการให้มาทะเลาะกัน ยังไงก็ขอโทษแฟนๆ Intel ด้วยครับ ปกติผมก็ใช้แต่ intel แค่อยากลองมาใช้ AMD บ้างแค่นั้นเอง
    Last edited by nuugut; 15 Apr 2009, 20:50:44.

ไม่มีครับ AMD แพ้ตลอดครับ

Comment

- -" ถ้าเป็นเช่นนั้น ตัวไหนแรงๆเกือบเท่าก็ได้ครับ ผมอยากลองใช้ AMD บ้างครับ

Comment

Phenom II X4 940 BE 3.0 @ 3.4 GHz น่าจะแรงพอๆ กันละ ( Q9550 )

Comment

Q9550 ก็ต้อง nom II X4 940 ครับ

I7 ต้องเอา Opteron 8 หัวมาสู้ ชนะใส ๆ

Comment

หาดูในเว็บนี้ก็ได้ มีเอเอ็มดีแรงๆเยอะอยู่ ส่วนตัวไหนแรงไม่แรงเท่าตัวไหนหรือแรงกว่าตัวไหนก็คงอยู่ที่ฝีมือด้วย ถ้าอยากลองจริงก็เอา Phenom II x3 720 BE ดู แรงมากมาย ส่วนจะแรงมากแรงน้อยก็อยู่ที่ฝีมือ ทำคะแนนซีพียูมากกว่า Q ต่างๆก็ได้ อยู่ที่ฝีมือ เล่นเกมก็ลื่นมากมาย จริงๆไม่ต้องตั้งถามก็ได้คำถามนามธรรมกว้างขวางแบบนี้ ก็ได้ ตั้งแต่เล่นมาผมไม่เคยตั้งคำถามว่าอะไรแรงกว่าอะไร ตัวไหนแรงกว่าตัวไหนเลย ผมอ่านเอาครับ ความรู้ก็อยู่ตรงหน้า ผลทดสอบ ไม่่ว่าจะแบบไหนก็มีให้ดูเยอะแยะทีนี้ก็จะรู้ว่าตัวเองอยากเล่นตัวไหน เพราะมาถามแบบนี้เหมือนมักง่าย ไม่มีการทำการบ้าน ถามแบบรอคนป้อนให้ หรือถ้าแย่กว่านั้นหน่อยก็เป็นการตั้งถามเกรียนๆเฉยๆให้คนมาทะเลาะกัน เหมือนพวกเกรียนชอบตั้งกระทู้ทำนองนี้ เพราะจะมีพวกที่เข้ามาเชียร์ เชียร์ไปเชียร์มาแล้วก็ทะเลาะกัน จริงๆนะ เป็นผมถ้าสนใจจริงๆ ผมจะหาข้อมูลหาอ่านเอาดูเยอะๆ อ่านเยอะๆ แล้วก็ซื้อมาเล่นเลย คราวนี้ถ้าติดตรงไหนค่อยมาโพสต์ถาม แบบนี้ไม่เกรียน

Comment

Originally posted by _d View Post
              หาดูในเว็บนี้ก็ได้ มีเอเอ็มดีแรงๆเยอะอยู่ ส่วนตัวไหนแรงไม่แรงเท่าตัวไหนหรือแรงกว่าตัวไหนก็คงอยู่ที่ฝีมือด้วย ถ้าอยากลองจริงก็เอา Phenom II x3 720 BE ดู แรงมากมาย ส่วนจะแรงมากแรงน้อยก็อยู่ที่ฝีมือ ทำคะแนนซีพียูมากกว่า Q ต่างๆก็ได้ อยู่ที่ฝีมือ เล่นเกมก็ลื่นมากมาย จริงๆไม่ต้องตั้งถามก็ได้คำถามนามธรรมกว้างขวางแบบนี้ ก็ได้ ตั้งแต่เล่นมาผมไม่เคยตั้งคำถามว่าอะไรแรงกว่าอะไร ตัวไหนแรงกว่าตัวไหนเลย ผมอ่านเอาครับ ความรู้ก็อยู่ตรงหน้า ผลทดสอบ ไม่่ว่าจะแบบไหนก็มีให้ดูเยอะแยะทีนี้ก็จะรู้ว่าตัวเองอยากเล่นตัวไหน เพราะมาถามแบบนี้เหมือนมักง่าย ไม่มีการทำการบ้าน ถามแบบรอคนป้อนให้ หรือถ้าแย่กว่านั้นหน่อยก็เป็นการตั้งถามเกรียนๆเฉยๆให้คนมาทะเลาะกัน เหมือนพวกเกรียนชอบตั้งกระทู้ทำนองนี้ เพราะจะมีพวกที่เข้ามาเชียร์ เชียร์ไปเชียร์มาแล้วก็ทะเลาะกัน จริงๆนะ เป็นผมถ้าสนใจจริงๆ ผมจะหาข้อมูลหาอ่านเอาดูเยอะๆ อ่านเยอะๆ แล้วก็ซื้อมาเล่นเลย คราวนี้ถ้าติดตรงไหนค่อยมาโพสต์ถาม แบบนี้ไม่เกรียน

ตอบได้ดีมากครับ ตรงใจผมเลย

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
                Q9550 ก็ต้อง nom II X4 940 ครับ

I7 ต้องเอา Opteron 8 หัวมาสู้ ชนะใส ๆ
                Opteron มันมีขายแล้วหรอครับ ไปเิปิดดูตามเว็ป นี่ยังไม่เคยเห็นเลยน่ะ

Originally posted by _d View Post
                เอ่อ ขอโทษนะครับ ผมไม่มีความรู้พื้นฐานแบบคุณเลย แทบไม่รู้อะไรเลยด้วยซ้ำ เงินผมก็ไม่ได้มีเยอะขนาดซื้อมาลองเล่นได้เรื่อยๆ แล้วอยู่ๆทำไมมาด่าผมแบบนี้ละครับ ไม่เข้าใจ
                ผมก็ไม่อยากทำตัวเกรียนหรอกนะ แต่ถ้าไม่รู้แล้วเกรียนนี่มันก็ไม่ผิดร้ายแรง แต่ถ้ารู้แล้วเกรียนนี่ ผมจะให้ด่าเลยครับ แต่พอดีผมไม่รู้อะไรเลย เพราะฉะนั้นคราวหลังอย่าด่ามั่วครับ หรือไม่ก็ใช้คำให้มันเหมาะสมกว่านี้หน่อยนะครับ คนไม่รู้โดนด่าแบบนี้ มันเจ็บกันทุกคนแหละครับ จากที่คุณพิมพ์มาแค่นี้มันด่าทางอ้อมหลายอย่างนะ
                ปล.ผมไม่ใช่คนใจแคบครับ ยอมให้คนอื่นติชมได้ แต่คุณมาด่าแบบนี้ ผมว่าหลายๆคนที่มาโพสถามแบบผมคงไม่ยอมหรอกครับ กรุณาเอาใจเค้ามาใส่ใจเราหน่อยนะครับ
                Last edited by nuugut; 15 Apr 2009, 20:55:11.

Comment

ไม่ช่ายยย

เขาไม่ได้ว่าอาราย

เขาบอกว่า ให้หาอ่านก่อนค่อยถาม

เพราะคำถามนี้ตั้งเกือบทุกวันได้มั้ง

ใจเย็นๆสิตัวเทอร์....

อันนี้ตอบนะ

Opteron CPU เซิฟเวอร์ครับ แพงๆ

Phenom940be+4Gb DDR3 ราคาพอๆกับ Q9550 + DDR2

ส่วนตัว ผมจะเลือก 940 ครับ ^^

Comment

แรงกว่าไม่มี มีแต่คุ้มค่ากับราคาที่คุณซื้อมา จบครับ

Comment

ตอนนี้หาคอมใหม่อยู่กะไว้ว่าจะใช้ AMD+ATI อุดหนุนค่ายนี้ให้ครบชุดเลย

Comment

Originally posted by nuugut View Post
                        Opteron มันมีขายแล้วหรอครับ ไปเิปิดดูตามเว็ป นี่ยังไม่เคยเห็นเลยน่ะ

สั่งจากเมืองนอกครับ

Comment

ใช้แล้วหน้าตาดี .. ผมว่าก่อนใช้ ไปซื้อเสื้อผ้ามาแต่งตัวด้วย ครับ เพราะใช้แล้วหน้าตาดี จริงๆ หญิงก็ตรึมตาม.. เขาระบุไว้ข้างกล่องซื้อมาอ่านซะด้วยนะ

Comment

Working...
                          X