Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะถามห้องไหนดี เอาที่นี่ละกัน เรื่องแรม Crucial

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะถามห้องไหนดี เอาที่นี่ละกัน เรื่องแรม Crucial

คือว่าผมมีข้อข้องใจนิดหน่อยกับแรมครูเซียอ่ะครับ

เห็นเค้าถามกันว่า 8ชิป 16ชิป ผมก็งงว่ามันดูยังไง - -"

เลยอยากจะมาถามทุกท่านหน่อยว่า วิธีดูว่าเป็น 8ชิป 16ชิป มันดูยังไงอ่ะครับ

ตอนนี้ผมสับสน

ดูจากเม็ดแรมมั้งครับ ถ้ามีเม็ดแรมหน้าเดียว 8 ลูกก็ 8 ชิบ ถ้ามี 2 หน้า ก็ 16 ชิบ มั้งรอผู้รู้ยืนยัน

Comment

Originally posted by spiderman3 View Post
      ดูจากเม็ดแรมมั้งครับ ถ้ามีเม็ดแรมหน้าเดียว 8 ลูกก็ 8 ชิบ ถ้ามี 2 หน้า ก็ 16 ชิบ มั้งรอผู้รู้ยืนยัน
      ตามนั้นคับ

Comment

Working...
      X