overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอถามผู้รู้เรื่อง Windows Xp ครับ

OverclockZone Member nutstr20's Avatar

Default ขอถามผู้รู้เรื่อง Windows Xp ครับ

คือผมจะลง Windows XP Sp2 ใหม่อีกครั้ง เพราะของเดิมมันเป็น XP Sp2 ตัวเดิม Standard ไม่มีปรับแต่งแบบมาเดิมๆ -*-

แล้วผมอยากรู้ว่าถ้าจะเอาไว้เล่นเกมนั้น XP SP2 แบบดั้งเดิม กับ XP SP2 TrueFaster อันไหนเล่นเกม ได้แรง และดี กว่ากันครับ แล้วสมมุติถ้า XP SP2 TrueFaster ดีกว่านั้นควรจะเป็น V. ไหนครับ

เหตุผลที่ผมอยากลงWindowsใหม่เพราะ ไม่อยากมี Firewall ผมเกลียดมานนนนนนนนนนน
    Firewall ไอตัวเจ้าปัญหา ผม Loginเข้า Steam ไม่ได้เลย

(Steam คือเครือข่ายที่เชื่อมโยงในการเล่นเกมไม่มีตัวนี้เข้าเกมไมไ่ด้เซ็งจิต)

OverclockZone Member

เราสามารถปิด firewall บางโปรแกรมที่เราต้องการได้นิ

OverclockZone Member nutstr20's Avatar

ผมถามเรื่อง windows ไม่ได้ถามเรื่อง firewall เข้าใจป่ะเนี่ย

ผมเคยใช้ แต่ V.1 อ่ะน๊ะ

มันก็เร็วดีอ่าาาา เสถียร ด้วย เล่นเกม ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ

V.? จำได้ว่า ปัญหาเยอะแยะ น่ะ

ลองดูละกานครับ

อีกอย่าง truefast หรือ วิน ตัวไหนก็มี firewall กานทั้งน้าน อยู่ที่ จะเปิด หรือ จะปิด มันเท่านั้น

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

ใช่ตัวไหนก็มีfirewall มันปิดได้คับพี่น้อง55555

OverclockZone Member kingkong@lt40's Avatar
    กทม. (สะพานใหม่)

Talking

Quote Originally Posted by nutstr20 View Post
    เหตุผลที่ผมอยากลงWindowsใหม่เพราะ ไม่อยากมี Firewall ผมเกลียดมานนนนนนนนนนน
    Quote Originally Posted by bitol View Post
    เราสามารถปิด firewall บางโปรแกรมที่เราต้องการได้นิ
    Quote Originally Posted by nutstr20 View Post
    ผมถามเรื่อง windows ไม่ได้ถามเรื่อง firewall เข้าใจป่ะเนี่ย
    Quote Originally Posted by griffons View Post
    อีกอย่าง truefast หรือ วิน ตัวไหนก็มี firewall กานทั้งน้าน อยู่ที่ จะเปิด หรือ จะปิด มันเท่านั้น
    Quote Originally Posted by rattanapon View Post
    ใช่ตัวไหนก็มีfirewall มันปิดได้คับพี่น้อง55555
    งง

ว่างั้น งง เหมือนกับ ท่านบน มันมีโปรแกรม uninstall firewall ด้วยหรอ -..-

ปิดไฟวอล์ ก็จบ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member brightz's Avatar
    KMUTT บางบอน เอกชัย

มางงด้วย??
    คห. 2 โดนดุเลย

ปล่าวดุ คห.2 นะ-*- ง่ะอย่าเข้าใจผิด

ยังไงขอบคุณมากๆนะครับที่ตอบให้ตอนนี้ขอตัวไปลง windows ก่อน

OverclockZone Member Mbell's Avatar

ส่วนตัวผมว่า version ใหนจะเร็วหรือไม่เร็วขึ้นอยู่กับตัวเครื่องและการปรับแต่งครับ

ผมใช้แต่ original แต่ปิด services ต่างๆ ลดการทำงานของเครื่อง เครื่องก็แรงครับ

อ้อ firewall ไม่ว่าจะลง version ใหนมันก็ติดมาด้วยอยู่แล้ว อยากปิดแบบถาวรก็ไปปิดใน services เลย

ไม่จำเป็นต้องลง windows ใหม่หรอก แค่ไม่ต้องการ firewall

ลง window แบบ original ดีที่สุด บางทีตัวโมไม่ค่อยเสถียร (ไม่ได้เหมารวมทุกเจ้านะครับ บางเจ้าโมมาแบบดีมากๆก็มี)

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

จริง ๆ ควรลงวินโดแบบ original ถ้าเป็น XP P2 จะเสถียร์ที่สุด

แต่ถ้าท่านเล่นเกมส์เพียงอย่างเดียว ต้องการความแรงในระบบวินโดโม ละก็ แนะนำ TrueFaster v.4 ดีที่สุด

ครับ ไม่มีปัญหาเรื่องไดวเวอร์ ครบครัน เป็นวินโดโมที่ดีที่สุดแล้วในตอนนี้

วินโดโมที่ดีรองมาอันดับ 2 ก็ Dark Edition V.7

นี้เรียงตามลำดับ XP นะครับ

ขอให้โชคดี

OverclockZone Member rattanapon's Avatar

ผมชอบ truefaster v.1 มากก่าคับ ดูโล่งๆดี v.4 มันรกๆไงไม่รู้ แล้วแต่คนชอบแหละคับว่าป่ะ dark7ก็สวยดีคับเห็นว่าเขาออกpower packเป็นดีวีดีแล้วนิ มีให้เลือกsp2 sp3 ด้วยแล้วแต่คนชอบว่าจะลงแบบไหน ลองลงดูแล้วก็เร็วดีไม่มีปัญหาไรนะ เลือกๆเอาละกันวินโดว์มันมีเยอะ55555

สรุปว่า Truefaster V4 ดีสุดใช่ป่ะครับ งั้นผมขอยกคอมไปร้านก่อนนะครับ ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

เดี๋ยวพอลงวินโดว์ เสร็จแล้ว จะมารายงานผลครับ

OverclockZone Member kavin's Avatar

ตามความคิดของผมนะครับ ตัวที่มันไม่มีการปรับแต่งน่าเล่นที่สุดครับ
    ไม่ต้องไปเสี่ยงกับปัญหาต่างๆที่จะตามมา

OverclockZone Member Criticism's Avatar

เค้าตอบดีๆ แล้วก็เป็นคำตอบที่ถูกต้องด้วยนะครับ

ไม่ว่าตัวไหนก็มี ไฟวอล ทั้งนั้นแหละ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

User error .....

Bookmarks

Bookmarks